New Document

ถึง สสจ.

เภสัชกรร้านยา

ถึง สสจ.

โพสต์โดย Salamander » 18 มี.ค. 2011, 21:26

วันนี้ท่านถือเป็นผู้มีอำนาจในมือสามารถตรวจร้านยา ใหนหรือไม่ตรวจร้านใหนก็ได้ตามใจท่าน

ซึ่งท่านมักจะกระทำการกับร้านที่ไม่มีเส้นสาย แต่ท่านจำไว้อย่างนึงว่า วันนี้ท่านอายุ มากกว่าผม 10

อีก 20 ปีข้างหน้าท่านก็ไม่มีแรงแม้จะเดิน และจงจำไว้ว่าวันนั้น ท่านจะได้พบกับคนที่ท่านกลั่นแกล้ง

และท่านจะได้รู้ซึ้งถึงคำว่า ตายทั้งเป็น

ผมสาบาน
Salamander

Re: ถึง สสจ.

โพสต์โดย ake230 » 18 มี.ค. 2011, 23:52

เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ เหมือนจะรุนแรง :roll: :roll: :roll:
ยังไงก็ใจเย็นๆๆกันนะครับ
ake230

โพสต์โดย Barrios » 19 มี.ค. 2011, 08:39

ไม่ตรวจก็หาว่าละเว้น มีเส้น
พอโดนตรวจก็หาว่ากลั่นแกล้ง

ถ้าไม่ทำอะไรผิด จะกลัวทำไม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

โพสต์โดย cckk » 19 มี.ค. 2011, 09:29

Salamander เขียน:วันนี้ท่านถือเป็นผู้มีอำนาจในมือสามารถตรวจร้านยา ใหนหรือไม่ตรวจร้านใหนก็ได้ตามใจท่าน

ซึ่งท่านมักจะกระทำการกับร้านที่ไม่มีเส้นสาย แต่ท่านจำไว้อย่างนึงว่า วันนี้ท่านอายุ มากกว่าผม 10

อีก 20 ปีข้างหน้าท่านก็ไม่มีแรงแม้จะเดิน และจงจำไว้ว่าวันนั้น ท่านจะได้พบกับคนที่ท่านกลั่นแกล้ง

และท่านจะได้รู้ซึ้งถึงคำว่า ตายทั้งเป็น

ผมสาบาน

เข้าใจครับ
1.ไม่ตรวจทุกร้าน
2.ตรวจครับ แต่บางร้านผิดไม่โดน บางร้านงัดข้อโดน
cckk

โพสต์โดย kohboy » 19 มี.ค. 2011, 09:47

รักษาความดีของตัวเองไว้ครับ..ผลแห่งการทำดีของเราย่อมทำให้เราอายุยืน และมีสุขภาพที่ดีกว่า โดยเฉพาะสุขภาพจิตดีๆ ที่ไม่ต้องมีสิ่งใดๆมาทิ่มแทงหัวใจของตัวเองตลอดเวลา ว่าตัวเองได้เลือกปฏิบัติต่อเพื่อนร่วมวิชาชีพอย่างไร้คุณธรรม

แล้วเราก็แค่รอให้ถึงวันที่เดนคนเยี่ยงนี้หมดอำนาจวาสนา
...แล้วเราก็จะได้ดูผลกรรมตามตกถึงคนชั่วๆเช่นนี้กันครับ

อีกไม่นานหรอกครับ!!

idea:
ภาพประจำตัวสมาชิก
kohboy

โพสต์โดย Salamander » 19 มี.ค. 2011, 09:59

cckk เขียน:
Salamander เขียน:วันนี้ท่านถือเป็นผู้มีอำนาจในมือสามารถตรวจร้านยา ใหนหรือไม่ตรวจร้านใหนก็ได้ตามใจท่าน

ผมสาบาน

เข้าใจครับ
1.ไม่ตรวจทุกร้าน
2.ตรวจครับ แต่บางร้านผิดไม่โดน บางร้านงัดข้อโดน

[pdf]รูปภาพ[/pdf]

ร้านเล็กก็มาตรวจ ร้านหมอตี้ ขย2 เปิดกันสบายไม่มาตรวจ เปิดเป็นร้านยาแผนโบราณแต่ขายยาแผนปัจจุบันก็อยู่สบาย แต่่เภสัช ที่เปิดร้านยากลับโดนเพ่งเล็ง เซ็ง
Salamander

โพสต์โดย cckk » 19 มี.ค. 2011, 10:34

kohboy เขียน:รักษาความดีของตัวเองไว้ครับ..ผลแห่งการทำดีของเราย่อมทำให้เราอายุยืน และมีสุขภาพที่ดีกว่า โดยเฉพาะสุขภาพจิตดีๆ ที่ไม่ต้องมีสิ่งใดๆมาทิ่มแทงหัวใจของตัวเองตลอดเวลา ว่าตัวเองได้เลือกปฏิบัติต่อเพื่อนร่วมวิชาชีพอย่างไร้คุณธรรม

แล้วเราก็แค่รอให้ถึงวันที่เดนคนเยี่ยงนี้หมดอำนาจวาสนา
...แล้วเราก็จะได้ดูผลกรรมตามตกถึงคนชั่วๆเช่นนี้กันครับ

อีกไม่นานหรอกครับ!!

idea:

ชอบที่ท่านเขียนครับ คิดบวกดี :biggrin:
cckk

โพสต์โดย moomoo » 21 มี.ค. 2011, 12:25

เคยอ่านบทความของหมอบรรจบ ประมาณว่าคนที่เค้าทำเรา เค้าก็ลืมไปแล้วว่าทำอะไรเรา เค้าก็อยู่สุขสบายดี

แค่เราที่คิดแค้นใจ
คิดไปวันละหลายๆครั้ง
คิดไปทุกวันเป็นเวลาหลายปี
เท่ากับทำร้ายตัวเองไปตลอดทุกครั้งที่คิดค่ะ
moomoo

โพสต์โดย mingrx19 » 21 มี.ค. 2011, 13:46

Barrios เขียน:ไม่ตรวจก็หาว่าละเว้น มีเส้น

นั่นสิคะ
อยากมาตรวจก็ตรวจไป..ที่ร้านก็โดนมาตรวจบ่อย
ถึงแม้ สสจ.จะไปปรับเงินหรือ ยึดยาของร้าน ขย.2 หรือ ขยบ. เราจะไปรู้ได้อย่างไร
ถ้าเค้าไม่ประกาศตามหน้าหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศเสียงตามสายชุมชน หรือ มีคนเอามาเล่าให้เราฟัง
พอเราไม่รู้ ก็หาว่า สสจ.ไม่ทำงาน ไม่ไปตรวจร้านนู่น นั่น นี่ บ้างเลย
mingrx19

โพสต์โดย ake230 » 21 มี.ค. 2011, 15:02

Salamander เขียน:
cckk เขียน:
Salamander เขียน:[pdf]รูปภาพ[/pdf]

เจ้าของเขามาเห็นเดียวจะมีปัญหานะครับ
ake230

โพสต์โดย Noriko03 » 21 มี.ค. 2011, 16:36

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ทำดี ย่อมได้(ความ)ดี
ทำชั่ว ย่อมได้ (ความ)ชั่ว
:razz: :razz:
Noriko03

โพสต์โดย cckk » 21 มี.ค. 2011, 17:05

mingrx19 เขียน:
Barrios เขียน:ไม่ตรวจก็หาว่าละเว้น มีเส้น

นั่นสิคะ
อยากมาตรวจก็ตรวจไป..ที่ร้านก็โดนมาตรวจบ่อย
ถึงแม้ สสจ.จะไปปรับเงินหรือ ยึดยาของร้าน ขย.2 หรือ ขยบ. เราจะไปรู้ได้อย่างไร
ถ้าเค้าไม่ประกาศตามหน้าหนังสือพิมพ์ หรือ ประกาศเสียงตามสายชุมชน หรือ มีคนเอามาเล่าให้เราฟัง
พอเราไม่รู้ ก็หาว่า สสจ.ไม่ทำงาน ไม่ไปตรวจร้านนู่น นั่น นี่ บ้างเลย

ครับ ไม่มีใครรู้ครับ เค้าไม่จับ เค้าไม่ทำอะไร เค้ารับเงิน ก็ไม่มีใครรู้เหมือนกันครับ นอกจาก สสจ.เองนั้นแหละ แต่ที่รู้นี่คือเภสัชดีดีที่อยู่ใน สสจ.บางคนอยู่ไม่ได้อ่ะครับ ไม่มีมูล สุนัขไม่อุจจาระ หรอกครับ
cckk

โพสต์โดย cckk » 21 มี.ค. 2011, 17:10

moomoo เขียน:เคยอ่านบทความของหมอบรรจบ ประมาณว่าคนที่เค้าทำเรา เค้าก็ลืมไปแล้วว่าทำอะไรเรา เค้าก็อยู่สุขสบายดี

แค่เราที่คิดแค้นใจ
คิดไปวันละหลายๆครั้ง
คิดไปทุกวันเป็นเวลาหลายปี
เท่ากับทำร้ายตัวเองไปตลอดทุกครั้งที่คิดค่ะ

ชอบอีกอันนึงแล้วครับ คิดบวก คิดบวก :biggrin:
cckk

โพสต์โดย mingrx19 » 21 มี.ค. 2011, 19:41

ที่มาตอบเนี่ย ไม่ได้เข้าข้าง สสจ. นะคะ
แต่ทุกสิ่งอย่าง มันไม่ได้มีแค่ด้านเดียวหรอกค่ะ เราต้องหัดมองหลายๆมุม
ถ้าเรามองแต่มุมที่เราเสียผลประโยชน์ มันก็ได้แค่นั้นแหละค่ะ

ปล. เคยเห็นมาแล้ว ร้านขย.2 ขยบ. ขายยา ผิดประเภท สสจ.ออกตรวจ ก็ยึดยากลับมาพร้อมปรับเงิน
ร้านเหล่านี้ ก็ไปซื้อมาขายใหม่ สังคมไทย มันก็เป็นอย่างนี้แหละค่ะ ทำใจเหอะ

มีบางร้าน ขายสู้คนอื่นเค้าไม่ได้ ก็มาโทษ สสจ.ว่าไม่ควบคุมร้านนู้นบ้างเลย
ร้านนู้นเค้าขายอย่างนั้น อย่างนี้

เรื่องประเภทนี้ เถียงกันกี่ปีก็ไม่จบหรอกค่ะ
แค้นไปก็เท่านั้น
mingrx19

โพสต์โดย cckk » 21 มี.ค. 2011, 20:34

mingrx19 เขียน:ที่มาตอบเนี่ย ไม่ได้เข้าข้าง สสจ. นะคะ
แต่ทุกสิ่งอย่าง มันไม่ได้มีแค่ด้านเดียวหรอกค่ะ เราต้องหัดมองหลายๆมุม
ถ้าเรามองแต่มุมที่เราเสียผลประโยชน์ มันก็ได้แค่นั้นแหละค่ะ

ปล. เคยเห็นมาแล้ว ร้านขย.2 ขยบ. ขายยา ผิดประเภท สสจ.ออกตรวจ ก็ยึดยากลับมาพร้อมปรับเงิน
ร้านเหล่านี้ ก็ไปซื้อมาขายใหม่ สังคมไทย มันก็เป็นอย่างนี้แหละค่ะ ทำใจเหอะ

มีบางร้าน ขายสู้คนอื่นเค้าไม่ได้ ก็มาโทษ สสจ.ว่าไม่ควบคุมร้านนู้นบ้างเลย
ร้านนู้นเค้าขายอย่างนั้น อย่างนี้

เรื่องประเภทนี้ เถียงกันกี่ปีก็ไม่จบหรอกค่ะ
แค้นไปก็เท่านั้น

ที่พูดมาถูกต้องทุกอย่างครับ ต้องมองหลายๆด้าน ผมก็มีเพื่อนเป็น สสจ. มีเพื่อนเป็นเภสัชในสสจ.ที่ถูกแกล้ง และก็มีเพื่อนเปิดร้านที่ถูก สสจ.แกล้ง ก็มีทั้งคนดีคนไม่ดี
cckk

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้