New Document

ขอรบกวนถามคับ เรื่องเปิดร้านยาสัตว์

เภสัชกรร้านยา

ขอรบกวนถามคับ เรื่องเปิดร้านยาสัตว์

โพสต์โดย newbkk » 14 มี.ค. 2011, 15:08

คือผมเองจะเปิดร้านขายยาสำหรับสัตว์คับ(ผมเป็นสัตว์แพทย์) คือที่จะถามเพราะยาที่ใช้ในสัตว์บางส่วนก็เป็นยาที่ใช้ในคน ในขั้นตอนการจ่ายยารักษาในสถานพยาบาลคงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว แต่ถ้าเกิดเปิดเป็นร้านขายยาสัตว์ผมไม่แน่ใจว่า ในส่วนของยาคนที่จะนำมาใช้ในสัตว์ผมจะสามารถขายได้ไหมคับ(ขายเพื่อนำไปใช้ในสัตว์นะคับ) หรือต้องมีเภสัชกรด้วยคับ :roll: ขอบคุณคับ
newbkk

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้