New Document

ใครมีเรื่องเล่าบ้าง?อยากฟังเรื่องขำขำฮาฮาที่พบในร้านยา

เภสัชกรร้านยา

ใครมีเรื่องเล่าบ้าง?อยากฟังเรื่องขำขำฮาฮาที่พบในร้านยา

โพสต์โดย twin » 20 ก.พ. 2011, 09:15

a
แก้ไขล่าสุดโดย twin เมื่อ 14 ต.ค. 2013, 10:09, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
twin

Re: อยากฟังเรื่องขำขำฮาฮาที่พบในร้านยา

โพสต์โดย pp_pattaya » 20 ก.พ. 2011, 12:32

ขำไม่ออกครับ ยามใดที่วิชาชีพเป็นอย่างนี้
pp_pattaya

Re: ใครมีเรื่องเล่าบ้าง?อยากฟังเรื่องขำขำฮาฮาที่พบในร้านยา

โพสต์โดย winnwin » 20 ก.พ. 2011, 15:01

# Be nice to your kids. They'll choose your nursing home.

# If you are born ugly blame your parents, if you died ugly blame your doctor.
winnwin

Re: ใครมีเรื่องเล่าบ้าง?อยากฟังเรื่องขำขำฮาฮาที่พบในร้านยา

โพสต์โดย twoo » 20 ก.พ. 2011, 20:11

pk :biggrin:
ยาอะไรสุภาพที่สุดในร้าน ตอบ amoksiklav(อะม็อกซี่..ครับ)
ยาอะไรชอบเบ่งในร้าน ตอบ น้ำมันโรเบิอร์ต
ยาอะไรเหม็นที่สุดในร้าน ตอบ Eno รสหมาเน่า(มะนาว)

มุกแป้กใหม?
twoo

โพสต์โดย twoo » 21 ก.พ. 2011, 13:15

:confuseD: ครูอนุบาลหญิงโรงเรียนใกล้บ้านเข้ามาในร้านเพื่อซื้อยา
"ซื้อfisherman เขียว 1 ซองค่ะ"ครูพูด
"ได้แล้วครับ 32 บาทครับ"เภสัชกรหยิบยาใส่ถุงพร้อมยื่นยาให้
"ลดให้หน่อยสิ"ครูต่อรอง
"ลดให้แล้วครับ"เภสัชกรตอบ
"ขาประจำลดให้อีกหน่อยสิ"ครูต่อรอง
"ไม่ได้จริงจริง"เภสัชกรยืนยัน
"ไม่ได้ก็ไม่ได้"ครูบ่นตามประสาครู
หลังจากชำระค่ายาและทอนเงินเรียบร้อยแล้วครูพูดขึ้นว่า
"แหมเมื่อวานไปซื้อที่เซเว่น 5ซองซองละ38บาทต่อก็ไม่ได้คิดว่าทางนี้จะลดให้"
พูดจบให้เภสัชกรเจ็บ....ก็เดินออกจากร้านไป
เภสัชกรคนนั้นคือผมเอง-----ขำมั้ยครับ
ชชชชชช่วยvotevoteหน่อย จะได้มีกำลังใจเล่าเรื่องใหม่ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงครับไม่ได้แต่งเอง
twoo

โพสต์โดย mito » 21 ก.พ. 2011, 14:09

ผู้ป่วยชายไทย มาขอซื้อยาแก้ไข้
ผม : น้องเป็นเองรึเปล่าครับ
เขา : เป็นเองครับ
ผม : นอกจากไข้มีอาการอย่างอื่นรึเปล่า
เขา : ไม่รู้
ผม : ปวดหัวรึเปล่า
เขา : ไม่รู้
ผม : มีน้ำมูกรึเปล่า คัดจมูกรึเปล่า ไอรึเปล่า เจ็บคอรึเปล่า ...........
เขา : ไม่รู้ ไม่รู้ และไม่รู้
ผม : ??????

นี่เรื่องจริงนะครับ
mito

โพสต์โดย twoo » 21 ก.พ. 2011, 16:58

twin เขียน::biggrin: อยู่ร้านทั้งวันแล้วมันเครียด พี่พี่,เพื่อนเพื่อน,น้องน้องคนใดใครมีเรื่องตลก,ขำ,ฮากลิ้งกรุณาเล่าสู่กันฟังบ้างสิครับหลังจากPostเรื่องเล่าใครอ่านแล้วถ้าชอบกรุณาโหวตให้คะแนนด้วยครับ

twoo

โพสต์โดย twoo » 21 ก.พ. 2011, 17:08

twin เขียน::biggrin: อยู่ร้านทั้งวันแล้วมันเครียด พี่พี่,เพื่อนเพื่อน,น้องน้องคนใดใครมีเรื่องตลก,ขำ,ฮากลิ้งกรุณาเล่าสู่กันฟังบ้างสิครับหลังจากPostเรื่องเล่าใครอ่านแล้วถ้าชอบกรุณาโหวตให้คะแนนด้วยครับ
ช่วยกันเล่าเข้ามานะครับ ไม่ต้องเขินชอบฟังเป็นคนเส้นตื้นครับ
twoo

โพสต์โดย Numink » 22 ก.พ. 2011, 11:25

ลูกค้าวัยกลางคนเดินเข้ามาไม่พูดพร่ำทำเพลง
หมอครับแฟนให้มาซื้อยาให้ลูก เอายีราฟกับลิงอย่างละ1 แล้วก้อตะขาบ5
แหมมมมมมมมมมมมม ทามไปได้ สั่งเปงสวนสัตว์เลย ....
นี่กะจะถามพี่เค้าว่าไม่เอา เสือร้อนกะเสือเย็นไปแปะปวดด้วยไม๊อ่ะพี่ สวนสัตว์พี่จะได้คึกคัก แต่กลัวพี่เค้าจะชกเอา เลยได้แต่ :eek: :eek:
(จะขำไม๊เนี่ย)
P.S. ยีราฟ=Commic compound / ลิง=chlophen syrup / ตะขาบ=ยาอมตราตะขาบ5ตัว
Numink

โพสต์โดย apotheker » 22 ก.พ. 2011, 12:25

ผู้ป่วย ซื้อยาเหน็บช่องคลอดคาเนสเทนหน่อยค่ะ
เภสัช ยานี้ก่อนเหน็บต้องเอาจุ่มน้ำก่อนนะครับแล้วค่อยเหน็บเข้าไปให้สุด
ผู้ป่วย เอาอะไรจุ่มน้ำนะคะ ยา หรือว่า... :redface:

ตั้งแต่นั้นมาผมต้องพูดให้ชัดเจนว่า ยานี้ก่อนเหน็บต้องเอายาจุ่มน้ำก่อนนะครับแล้วค่อยเหน็บเข้าไปให้สุด
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย suwanneesmoungngam » 22 ก.พ. 2011, 17:28

ลูกค้า: ซื้อยาแก้ปวดท้องเมน
เภสัช: ใช้เองหรือเปล่าค่ะ
ลูกค้า: สามีให้มาซื้อให้ไก่ชนกิน
เภสัช: ไก่ชนมีประจำเดือนด้วยหรือค่ะ
ลูกค้า: ไม่รู้ เค้าบอกให้มาซื้อ เอายาเหมือนที่คนกินนั่ยแหละแต่เอายี่ห้อดีๆนะเดี๋ยวไก่เค้าเป็นอะไรไปมันเอาตาย
เภสัช:(จัดไป ponstan 250 mg ) กินหลังอาหารทันทีนะคะห้ามกินตอนท้องว่างนะ......
suwanneesmoungngam

โพสต์โดย twoo » 22 ก.พ. 2011, 20:08

เรื่องนี้เพิ่งเกิดสดสดร้อนร้อนตะกี้นี้เอง
ลูกค้า"ซื้อยาจากัวร์ 2 แผง
เภสัช"แก้อะไรค๊ะ
ลูกค้า"แก้หวัด แผงสีเหลือง
สามีเภสัช"apracurใช่มั้ย
ลูกค้า"ใช่ครับ
แป่ว...ขายได้ 18 บาท
twoo

โพสต์โดย yammyRx » 22 ก.พ. 2011, 23:34

apotheker เขียน:ผู้ป่วย ซื้อยาเหน็บช่องคลอดคาเนสเทนหน่อยค่ะ
เภสัช ยานี้ก่อนเหน็บต้องเอาจุ่มน้ำก่อนนะครับแล้วค่อยเหน็บเข้าไปให้สุด
ผู้ป่วย เอาอะไรจุ่มน้ำนะคะ ยา หรือว่า... :redface:

ตั้งแต่นั้นมาผมต้องพูดให้ชัดเจนว่า ยานี้ก่อนเหน็บต้องเอายาจุ่มน้ำก่อนนะครับแล้วค่อยเหน็บเข้าไปให้สุด

55555555555
อยากกด like เยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ

55555555
yammyRx

โพสต์โดย Luzifull22 » 23 ก.พ. 2011, 01:38

ขอบคุณมากครับ! :mrgreen:
การเล่นพนันใน Holiday Palace
ออนไลน์ คล้าย ๆ กับการพนันกับ Holiday Palace ในโลกไซเบอร์นั่นเอง
Luzifull22

โพสต์โดย twoo » 23 ก.พ. 2011, 11:14

:lol: ต่อยอดจากapotheker เรื่องนี้เภสัชรุ่นน้องที่เปิดร้านใหม่โทรมาเล่าด้วยอาการงงงงงงง?
caseนี้เป็นเด็กวัยรุ่นหลังจากซักประวัติเภสัชก็จ่ายยาเหน็บcanestenเหมือนกันแต่รายนี้ไม่ต้องเอาอะไรไปจุ่มจิ้มหลังจากแนะนำวิธีใช้โดยละเอียด
คนไข้"หมอขาหนูเหน็บไม่เป็นค่ะ"
เภสัช"อย่างนั้นจะอธิบายให้ฟังอีกที"หลังจากอธิบายจบ
คนไข้(ทำท่าอ้อน)"พี่หมอขาหนูไม่เคยเหน็บหนูทำไม่เป็นจริงจริง ไม่มีคนอื่นอยู่ในร้านใช่ใหมค๊ะ"
เภสัชหน้าตาเลิกลั่กมองหาตัวช่วยในร้าน,มองดูนาฬิกา,มองไปหน้าร้าน,มองไปทั่วร้าน,มองไปสะดุดที่กล่องถุงมือยาง(อ่านให้ดี...ไม่ใช่ถุงยาง...)
คนไข้"พี่หมอช่วยเหน็บให้หนูหน่อยค่ะ"
เภสัช"มันไม่ไม่ไม่ไม่ไม่เหมาะ(หมอพูดตะกุกตะกัก)หมอจะอธิบายให้ฟังอีกที...ฟังนะ...(อธิบายซ้ำอย่างละเอียด)"พูดจบ..ค่ายา 170 บาทครับรีบปิดการขายcaseก่อนที่ภรรยาจะกลับมาเป็นตัวช่วย
-----นี่ถ้า----แขวนป้ายไร้จรรยาบรรณ---คงเหน็บให้พร้อมคิดค่าบริการเหน็บอิอิ
(ปล.ผมแต่งเพิ่มเองตั้งแต่ที่มองนาฬิกา)
แก้ไขล่าสุดโดย twoo เมื่อ 24 ก.พ. 2011, 07:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
twoo

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้