New Document

ขอพื้นที่แอบบ่นร้านยาแขวนป้ายนิดนึงค่ะ

เภสัชกรร้านยา

Re: ขอพื้นที่แอบบ่นร้านยาแขวนป้ายนิดนึงค่ะ

โพสต์โดย knowskung » 13 ม.ค. 2011, 14:28

สู้ๆ ทำเลที่ดี อาจไม่ใช่ที่แรกที่เราเปิด เพราะส่วนตัวย้ายมา3รอบตอนนี้ลงตัวแล้ว เหนื่อยมากๆเหมือนกัน
แถบนี้แขวนป้ายปกติ มีเภสัชสิแปลก - -''
เราเภสัชอยู่ร้านเองมันมีความแตกต่างอยุ่แล้ว ใช้เวลาหน่อยกว่าลูกค้าจะรู้แต่ถ้าเค้ามาแล้วก็จะไม่ไปร้านหมอตี๋อีก
จิงๆเราก็แอบเขม่นร้านแขวนป้ายอยู่ร้านนึง ชอบใส่เสื้อกราวขายยา บอกกับบางคนว่าตัวเองจบเภสัช ทั้งๆที่ไม่ใช่ (เรารู้เพราะรุ้จักกับคนขายคนนั้นมาก่อน)
เคยบ่นให้เภสัชบางคนฟังนะ กลับได้คำตอบว่า มีป้ายแขวน ทำไรไม่ได้หรอก ปกติ เวร....
แขวนป้าย แล้วให้คนอื่นมาขายก็ชีช้ำจะแย่ ยังมาใส่เสื้อกราวอีก ฮืออ
knowskung

Re: ขอพื้นที่แอบบ่นร้านยาแขวนป้ายนิดนึงค่ะ

โพสต์โดย chesoo » 19 ม.ค. 2011, 11:32

จังหวัดไหนครับนี่
chesoo

โพสต์โดย winny » 19 ม.ค. 2011, 18:07

โคราชค่า ติดกะขอนแก่น
winny

โพสต์โดย cafe » 20 ม.ค. 2011, 19:58

พรุ่งนี้จะไปเที่ยวโคราชอยู่ไม่รู้ จะได้เจอป่าว อยากไปชมร้านน้องๆๆดูซะที
cafe

โพสต์โดย smartss » 21 ม.ค. 2011, 12:50

winny เขียน: เฮ้อ ไปขายลูกชิ้นปิ้งดีกว่าไหมนะ ไม่รู้จะไปบ่นกับใคร แปลกมาก ยังไงก็ตามจะขอยืดหยัดไปให้นานที่สุดจนกว่าจะไม่มีเงินจ่ายค่ายายี่ปั๊วล่ะนะ

พูดจริงๆนะถ้าจะแจ้งเกิดคงต้องใส่ปุ๋ย หารายได้อื่นมาเลี้ยงร้านจนวันหนึ่งเข้มแข็งเลี้ยงตัวเองได้

ต่อไปหลักสูตรเภสัชภาคชุมชนคงต้องสอน นศภ. ปิ้งลูกชิ้น ทำ แฟรนไชนซ์ เปิดท้าย :lol: :lol: :lol:
หรือจะขึ้นเวรดึก รพ.ไปด้วย(ทำมาแล้วเพื่อความอยู่รอดของร้าน)
พูดความดีของเขาคือความดีของเรา
พูดความไม่ดีของเขาคือความไม่ดีของเรา
พึงทำความดี ยิ่งกว่าทำตนเป็นคนดี
ความดีมีไว้ทำ มิไช่แบกหามล่ามโซ่ตัวเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
smartss

โพสต์โดย pizzy_1 » 29 มี.ค. 2013, 16:24

น่าสงสารมากครับ เห็นใจร้านที่มีเภสัชอยู่ตลอดวันครับ รายได้มาจากร้านยาอย่างเดียว
ทั้วหมดทั้งมวล มันก็เกิดจากการมีหรือไม่มีจิตสำนึกละครับ
เงินมันทำให้คน ทำลายวิชาชีพ แต่ก็ดีใจที่อย่างน้อยก้มี 1 เสียงที่ยังยืนหยัดอยู่ร้านตลอดเหมือนกัน
สู้ๆๆนะครับ
pizzy_1

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้