New Document

เกาะช้าง..เมืองที่มีร้านขายยาอย่างที่ควร..ที่สุดของเมืองไทย

เภสัชกรร้านยา

Re: เกาะช้าง..เมืองที่มีร้านขายยาอย่างที่ควร..ที่สุดของเมือง

โพสต์โดย kohboy » 10 มี.ค. 2010, 21:38

เอาสิ, เอากะเค้าสิ..

..สีแดงบอกว่าจะปิดถนนในวันพรุ่งนี้ มะรืนนี้,
ฝรั่งที่เกาะช้างหายวับไปกับตา!! (อย่างกับมดโดนน้ำราด..หลบไปเที่ยวเสียมเรียบกันหมด)

แล้วร้านขายยาที่เกาะช้างเป็นไง?
...
...

(จุดๆๆ ลบหมดละ หุหุหุ)
:cool: :cool:
ภาพประจำตัวสมาชิก
kohboy

Re: เกาะช้าง..เมืองที่มีร้านขายยาอย่างที่ควร..ที่สุดของเมือง

โพสต์โดย tiffa » 12 มี.ค. 2010, 00:37

เงียบจริงๆ ค่ะ เฮ้ออ
tiffa

โพสต์โดย cniti » 12 มี.ค. 2010, 15:10

ขอแสดงความชื่นชม จะสนับสนุนได้อย่างไรคะ :
cniti

โพสต์โดย imaginee » 01 พ.ค. 2010, 02:18

การขายยาตามแหล่งท่องเที่ยวแบบนี้ พี่ขายได้ตลอดทั้งปีเลยไหมคะ หรือว่าขายได้เฉพาะช่วง HIgh season
แล้วราคาขายที่พี่บอกว่ายุติธรรมนี่ ราคาบนเกาะโดยเฉลี่ยแพงกว่าบนฝั่งไหมคะ ค่าใช้จ่ายของการดำเนินกิจการแพงกว่าบนฝั่งมากไหมคะ
สนใจอยากไปขายยาตามเกาะเพราะเห็นว่าเข้าถึงการรักษาพยาบาลยากกว่าบนฝั่งเยอะ เราน่าจะช่วยอะไรได้มากกว่าวิชาชีพอื่นๆ
แล้วถ้าเราขายยาด้วยราคายุติธรรมร้านเดียว แต่คนอื่นๆไม่ร่วมมือเลย เราจะเจ๊งไหมคะ

ไม่ได้อยากจะป่วนนะคะ อยากรู้จริงๆค่ะ

เอาใจช่วยกับอุดมการณ์ของพี่ kohboyและเพื่อนๆนะคะ ขอให้ประสบความสำเร็จเร็วๆนะคะ
หวังว่าภาคราชการจะทำงานกันขยันขันแข็งเหมือนพวกพี่ๆ ^_^
imaginee

โพสต์โดย rx-racer » 03 ม.ค. 2014, 00:59

เกาะช้างกับสมุยที่ไหนเจริญกว่ากันครับ
rx-racer

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้