New Document

อยากเปิดร้านขายยา ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เภสัชกรร้านยา

Re: อยากเปิดร้านขายยา ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์โดย ohayo » 01 ส.ค. 2009, 10:31

สนับสนุนให้เปิดร้านค่ะ เป็นนายตัวเองมีความสุขมากมาย ดีกว่าทำร้านให้คนอื่นนะคะ พอเปิดแล้วเราจะมีความคิดต่อยอด ให้ร้านอยู่ได้ มีกำไร แต่จรรยาบรรณก็ต้องไม่ทิ้ง เท่าที่อ่านมา ถ้าทำเลคุณอยู่ใกล้บริษัทใหญ่คงไม่เสี่ยงมาก แถมเป็นเภสัชเอง ลดค่าใช้จ่ายได้อีก เปิดร้านยาโบนัสอีกอย่างคือ สวัสดิการครอบครัวตลอดปีตลอดชาติค่ะ ตกแต่งร้านก็เห็นด้วยกับคุณ rinko ไหนๆก็ทำแล้ว ทีเดียวไปเลยไม่ต้องมาแก้ทีหลัง เปิดเลยเปิดเลย สู้ๆค่ะ
ohayo

Re: อยากเปิดร้านขายยา ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์โดย ohayo » 01 ส.ค. 2009, 10:35

อ้อ เรื่องตัดราคาไม่ต้องสนใจมาก แถวร้าน ร้านใกล้ขาย mercilon 125 เภสัชไม่ค่อยอยู่ เราขาย 135 แต่มาปรึกษาได้ตลอด เค้าก็ซื้อกัน แรกๆอาจบ่นบ้าง แต่ถ้าเราตอบคำถามให้เค้าหายกังวลใจได้ สบายไปได้ลูกค้าประจำ บางทีมีบอกต่ออีก คริคริ :smile: :smile:
ohayo

โพสต์โดย SeCret » 26 ต.ค. 2009, 17:48

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะคะ สำหรับกำลังใจแล้วก็คำแนะนำค่า
SeCret

โพสต์โดย fatboy » 06 มิ.ย. 2012, 11:05

อยากได้ทีวีตกแต่งร้านไหมครับ เป็นตัวโฆษณาวิ่ง ของเราติดตั้งให้ฟรีครับ ไ่ม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ พร้อมรับเงิน เดือนละ 1000 บาทครับ สนใจติดต่อผมเลย ภูเมธ 087-901-7362
off.pharmacy@yahoo.com
fatboy

โพสต์โดย palepure » 20 มิ.ย. 2012, 10:59

rinko เขียน:ระวังไว้นะ พวกแก๊งค์ Nangfar เนี่ย ยังมีอีก 2 คนที่ชอบมาขอโฆษณาฟรีในนี้ อ่านไปจะเคลิ้มอยากซื้อใช้ อยากโหลดมาลองใช้ ตอนขอโหลดพูดจาไพเราะ วันไหนอยากได้ตังค์ไวๆจะรีบโทรมาบอกว่า ลงเลยครับ ตื๊อให้ลงตั้งแต่ยังไม่เปิดร้าน พอลงเท่านั้นแหละ อย่าหวังจะได้ยินเสียงหวานๆที่เคยได้ยิน อย่าหวังจะได้รับบริการแสนดีเหมือนที่มันโฆษณาไว้ หลังจากนั้นมีแต่ชอกช้ำระกำทรวง ลองไปอ่านในห้องกาแฟปั่น มีคนอกตรมเยอะไปหมด นอกจากหน้าม้า 3 คน ที่ผลัดกันชมกันเอง ก็ไม่มีใครชมมันเลย

ขอบคุณครับที่เข้ามาเตือน ผมอ่านกำลังเคลิ้มเลย :lol:
palepure

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้