New Document

ร้านยาชานมโดยเภสัชกรตลอดวัน แต่ไม่ตลอดคืนนะค้าบ 3 ปีแว้ว

เภสัชกรร้านยา

Re: ร้านยาชานมโดยเภสัชกรตลอดวัน แต่ไม่ตลอดคืนนะค้าบ ภาค 2

โพสต์โดย Piggy Bunny » 22 เม.ย. 2012, 16:27

thank you .
ภาพประจำตัวสมาชิก
Piggy Bunny

Re: ร้านยาชานมโดยเภสัชกรตลอดวัน แต่ไม่ตลอดคืนนะค้าบ ภาค 2

โพสต์โดย TDPharm » 22 เม.ย. 2012, 16:33

คิดถึงบ้านหลังเก่าที่สร้างให้เภสััชหลายคนได้แข็งแรง และเติบโตในการเปิดร้านยา
วันนี้ผมมีเรื่องดี มาฝากครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อคืนผมปิดร้านยาตอน 3 ทุ่มทำงานเก็บของ สักพักมีสายเข้ามา
ตอน 5 ทุ่มกว่าเป็นป้าเสริมสวย แกเป็นคนเหนือใจดี และเป็นคนดีมาก อยู่ติดกับตึกร้านยา อายุ 60 แล้ว บอกว่าเวียนหัว บ้านหมุน ไม่ไหว
ผมเรยรีบ หายาให้แกทาน แกตัวคนคนเดียว ไม่มีใคร แกบอกว่าเดี๋ยวทานยาคงดีขึ้น เมื่อเช้าแกเดินมาขอบคุณผมยกใหญ่เลยบอกว่าหายแล้ว

"ย้อนไปตอนที่ผมมาหาทำเล เมื่อ 3 ปีที่แล้ว เพื่อนบ้านคนแรกของผม วัยที่แตกต่างกันมาก ได้พี่แกคอยให้คำแนะนำการอยู่
กับพื้นที่ที่ผมไม่เคยรู้จัก ป้าแกช่วยโปรโมททุกวันกับลูกค้าของเขาว่า ร้านข้างจะมีเภสัชมาขายยานะ ได้ป้าช่วยโปรโมทร้าน
ได้ป้าคอยให้คำแนะนำเรื่องการกิน ได้กับข้าวฟรีอยู่ทุกครั้งที่แกทำพะโล ที่ผมชอบกิน ได้ป้าคอยเป็นหูเป็นตาให้ร้านยา
ได้ป้าเป็นช่างตัดผมส่วนตัวที่รู้ว่าผมชอบทรงไหน ได้ป้าคอยฝากร้านยาตอนผมไปเที่ยว ได้ป้าเป็นคนดูแล ฝากของฝากยา ยามผมปิดร้าน"

ผมเลยบอกว่า "ต่อไปถ้ามีไรให้โทรหาผม เผื่อต้องไปโรงพยาบาล
ไม่ต้องเกรงใจ ป้าไมมีใคร แต่ไม่เป็นไรนะ ผมคิดว่าป้าเป็นแม่อีกคนหนึ่งของผมที่คอยดูแลผมแต่ผมมาเปิดร้านที่นี่ มีไรบอกผมนะห้ามเกรงใจ"

แล้วผมก็ได้เห็นน้ำตาน้อยๆ ของใครบางคนแต่เช้าเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
TDPharm

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้