New Document

รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

เภสัชกรร้านยา

รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย kero » 22 ม.ค. 2009, 10:36

เอามาให้เพื่อนๆ ดูกัน รูปนี้ได้มาจากร้านเพื่อน ใครพบเหน ถ่วงเวลาไว้แล้วแจ้งมาได้ที่ 0866756372 หรือ แจ้ง ตำรวจ
คุณตำรวจแนะนำไว้ว่าสามารถแจ้งจับได้ เพราะมีผู้เสียหายแจ้งความไว้เยอะ
แนบไฟล์
คนร้าย ก่อเหตุหลอกซื้อยาคุม ในหลายจังหวัด ช่วยกันกระจายข่าว เฝ้า ระวัง ถ้าเปนไปได้ ถ่วงเวลาและ เเจ้งความได้
ร้ายนะเนี่ย.jpg (10.53 KiB) เปิดดู 53886 ครั้ง
คนร้าย1.jpg (11.1 KiB) เปิดดู 53668 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
kero

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย adRIAmYCin » 22 ม.ค. 2009, 10:41

ขออนุญาตย้ายออกไปข้างนอกห้องผู้ประกอบการร้านยานะครับ จะได้เห็นกันเยอะๆ
adRIAmYCin

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย kero » 22 ม.ค. 2009, 10:55

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งคับ
kero

โพสต์โดย apotheker » 22 ม.ค. 2009, 11:46

แค่หน้าตาก็น่ากลัวแล้ว :lol:
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย kero » 24 ม.ค. 2009, 10:29

หน้าตาดูน่ากัว แต่ บุคลิกเท่าที่ถามจากเพื่อนและพี่ที่เคยประสบกับตนเอง เขาบอกเหมือนกันอยู่ว่าพูดจาดีน่าเชื่อถือ บางทีอ้างว่าซื้อส่งไปให้ ญาติๆ ที่เมืองนอก (คนฝากซื้อเยอะ) หรืออ้างว่ามาจากกลุ่มแม่บ้านตามจังหวัดนั้น ๆ จะเอาไปขายให้กับสมาชิก แล้วก็ยังหลอกซื้อยาอื่นเต็มไปหมด ขนาดร้านที่รุจักกันมีคน สาม สี่คน มาน ยังหลอก ขโมยไปได้เลยคับ
อยากให้ระวังไว้
kero

โพสต์โดย battyz » 24 ม.ค. 2009, 12:22

แล้ว

1. วิธีการที่มาหลอกลวง

2. สินค้าเป้าหมายที่มานต้องการ

3. ถ้าเจอเจ้มารเนี่ย หน่วงเวลา แล้วแจ้งตำรวจอย่างไรครับ

ช่วยวานบอกที แหมมีภาพ vtr อย่างนี้ น่านำมาลง youtube นะ
จะได้เป็นแบบรายการ เรื่องจริงผ่านจอ :mrgreen:
battyz

โพสต์โดย thongchai » 29 ม.ค. 2009, 08:19

ร้านของผมเพิ่งเป็นเหยื่อของเธอเมื่อก่อนปีใหม่2-3วัน
วันนั้นเป็นเวรของน้องเภสัชกรpart time ที่มาอยู่ร้าน เธอทำทีมาขอซื้อยานั่นยานี่ รวมถึงสำลีม้วนใหญ่ๆ ชาfitne แต่เป้าหมายหลักคือยาคุมกำเนิดทุกยี่ห้อที่มีราคาแพง บอกว่าจะไปขายที่ร้านค้ากลุ่มแม่บ้านในจังหวัด พอเลือกเสร็จก็ให้packใส่ลัง เข้าใจว่าคงอาศัยทีเผลอที่น้องเภสัชไปหยิบเทปกาวหลังร้านแอบขโมยหยิบยาใส่หน้าท้อง มีคนเห็นว่าผู้หญิงคนนี้ซุกอะไรไว้หน้าท้อง(มีกระเป๋าถือปิดไว้) แล้วเธอก็อาศัยทีเผลอมีลูกค้าคนอื่นมา แวบหายไป โดยที่กล่องยานั้นยังอยู่แต่เมื่อเปิดกล่องดูยาแพงๆก็หายไปแล้วเหลือแต่สำลี ชาฟิตเน
thongchai

โพสต์โดย kero » 29 ม.ค. 2009, 11:12

แจ้งความหรือยังคับ เอารูปไปแจ้งเลยครับ ผมมั่นใจว่าเธอทำเปน ขบวนการ ส่วน ร้านไหน ถ้า เธอเอายาคุมไปขายให้เเล้วอ้างว่าเหลือซื้อมาแล้ว ญาติเปลี่ยน ถ้า คุณจะช่วยหยุดวงจร อุบาต ของขบวนการนี้ พวกเราต้องร่วมแรงร่วมใจครับ ถ่วงเวลาไว้ เเล้ว เเจ้ง ความได้เลย ครับ เพราะมีหมายจับแล้ว หลายที่จริง อย่ามัว คิดว่าเปน กรรม เก่า ใช้หนี้อารายแบบนี้ ผม ฟังแล้ว หดหู่ใจ คนทำผิดต้องได้รับโทษครับ
ยิ่งเอามาขายนี่ยิ่งดีใหญ่เพราะ มีของกลาง เพิ่มโทษอีกครับ

ปล.รีบเตือนภัยร้านในจังหวัดได้เลยนะครับ เพราะเธอจะวนเวียนอยู่ในนั้น เปนอาทิตย์ และ ร้านใหม่ๆ ให้ระวังไว้ครับ ย้ำนะครับ ร้านเพื่อนผม มีคนอยู่ 2-3 คน เธอ ยังแอบเอาไปได้เลย แสดงว่าเธอไม่ธรรมดา
kero

โพสต์โดย ppp3055 » 03 ก.พ. 2009, 09:18

คนนี้เคยมาหลอกและได้ของไปค่ะ เมื่อ1ปีก่าที่แล้ว
ใครเจอช่วยกับจับส่งตำรวจเลยนะคะ
ยังเจ็บใจอยู่เลยค่ะ
ช่วยกันนะคะ ไม่อยากให้ร้านอื่นโดนอย่างนี้เลย
ppp3055

โพสต์โดย cannabis » 03 ก.พ. 2009, 14:51

ผมเจอเองเลยครับ กับคนร้ายรายนี้

ขอเล่าให้ฟังล่ะกันนะครับ . แบบว่าเจ็บใจมาก

ผมเพิ่งเปิดร้าน ใหม่ได้หมาดๆ ไม่เกิน 2 เดือน คนร้ายรายนี้ก็มาครับ
มาขอซื้อยาคุมโดยเฉพาะตัวแพงๆ dian yasmin และ ยากลุ่่ม Hirudoid เน้นขอหลอดใหญ่ด้วย คิดราคาเท่าไรก็เอา
ขอสั่งอย่างละ 1-2 โหล ไอ้ตัวเราเองก็โลภมาก ขายครับ มีอะไรก็ขาย พอจัดขอเสร็จจะเก็บเงิน
เขาก็บอกขอใบเสร็จด้วย เอาสิเราก็ออกใบเสร็จให้แต่เป็นแบบเขียนนะครับ คนร้ายรายนี้ก็อ้างบอกว่าขอใบเสร็จอันที่เป็นแบบพิมพ์จากคอมครับ
ตอนนี้เราเองก็เริ่มเฉลียวใจแล้ว โทรตามพ่อ กับแม่มาช่วยดู (ตอนนั้นอยู่ที่ร้านกับผู้ช่วยอีกหนึ่งคน) พอมาแล้ว อยากได้ใบเสร็จใช่ไหม ได้เราก็
ไปพิมพ์ให้ ใช้เวลาทั้งพิมพ์และพริ้นท์ไม่เกินครึ่งชั่วโมง พอเสร็จจะมาเก็บเงินคนร้ายรายนี้ก็หายไปแล้วพร้อมกับยา

ผมก็โวยวายสิหายไปได้ยังไงคนเต็มบ้านอย่างนี้

พ่อกับแม่ก็เล่าให้ผมฟังว่า มันให้รถมอไซค์รับจ้างไปซื้อกล่องที่ไปรษณีย์มา 15 ใบ ให้จัดชุดสังคฑาน ชุดละ 199 บาท ให้เราใส่ยาเองตามใจ
พ่อ แม่ กับผู้ช่วยก็จัดการทำให้...............เฮ้อ.......ก้มหน้าก้มตาทำ พอมารู้ว่าถุงยาคุม ถูกมันเอาออกไปแล้วก็ตอนที่ผมลงมา

โทรไปแจ้งตำรวจ บอกรูปพรรณสัณฐาน ทางที่มันหนีไป ฯลฯ ตำรวจก็บอกแจ้งไปก็จับไม่ได้หรอก แต่จะพยายามตามให้.....เราก็คิดยังดีนะที่พยายาม สุดท้ายก็ไม่ได้ข่าวอะไรอีกเลย ถามยี่ปั้ว เค้าก็บอกเราว่าเห็นโดนอย่างนี้มาหลายรายแล้ว

ผมนอนเจ็บใจ ข้ามวันข้ามคืนเลยจนกว่าจะปลงได้ สุดท้ายก็ขาดทุนได้หมื่นกว่าบาท (คิดจากราคาทุน)

ก็ขอให้เรื่องของผม เป็นคติสอนคนอื่นว่าอย่าโลภนะครับ

ถ้าอยากจริงๆ ทุกวันนี้ผมแ้ก้โดย ขอบัตรปรชาชนตัวเขาไว้ด้วย อ้างว่าจะเอาไปออกใบเสร็จให้ 555 จ่ายเงินแล้วค่อยคืน
cannabis

โพสต์โดย hibari » 07 ก.พ. 2009, 16:17

ไม่รู้ร้านของนู๋โดนล่าสุดหรือเปล่า เพิ่งโดน 4 กพ. ที่ผ่านมานี้เองค่ะ ที่สุพรรณบุรี เหตุการณ์แบบเดียวกับพี่เจ้าของกระทู้บน

หลอกให้จัดของ บอกจะเอาไปถวายสังฆทาน ให้หยิบโน่นนี่ เต็มร้านไปหมดเลยค่ะ แล้วอาศัยจังหวะเผลอตอนคิดเงิน

หยิบของแพงๆ กับยาคุมในร้านไปตอนไหนก็ไม่รู้ แล้วบอกว่าเดี๋ยว 5 โมงเย็นจะมาเอาของ ขอไปเอารถมาก่อน

รออยู่ 2 ชม.ก็ยังไม่มาเลย เอะใจ เช็คของในร้าน หายไปแล้ว ส่วนพวกของถวายสังฆทานนี่ไม่เอาไปเลย กองเต็มร้านเลยค่ะ

หน้าตาแบบนี้เลยค่ะ อยากให้ระวังๆ กันไว้ด้วยนะคะ ถ้าเจอผู้หญิงคนนี้
hibari

โพสต์โดย kero » 08 ก.พ. 2009, 09:32

อยากให้ย้าย กระทู้นี้ไว้เป็นกระทู้ ข้างบนครับ ที่ไม่เลื่อนไหล ไปตามลำดับการ post เพราะว่าตราบใดที่คนร้ายยังไม่ถูกจับ เขาก็จะตระเวณสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว น้องใหม่ที่เปิดร้านจะได้มีข้อมูล มองเห็นภาพ และระมัดระวังตัว ถ้าให้ดีแจ้งความได้ทันทีโดยที่ยังไม่ต้องรอให้ร้านเราโดนก่อน ถ้าพบเห็น เพราะมีคดีเก่าอยู่แล้วครับ

ฝาก web master พิจารณาด้วยนะครับ เพราะเห็นใจร้านใหม่ๆ ไม่อยากให้โดนแบบนี้ครับ

ปล.ร้านยา เปิดใหม่ หรือที่ไหนมีตลาดเกิดใหม่ที่มีร้านยาเจอ ยายคนนี้เเน่ครับ ต้องร่วมมือกันครับ
kero

โพสต์โดย นิวัช » 08 ก.พ. 2009, 11:01

ปักหมุดให้แล้วครับ
นิวัช

โพสต์โดย mono » 08 ก.พ. 2009, 11:36

เจอแล้วค่ะ แต่เภสัชหน้าโหด เลยรอดไป 5555++
แต่จะให้ถ่วงเวลาไว้แล้วแจ้งความคงทำได้ยากมาก ขนาดไล่ออกจากร้านยังพยายามแทบตาย
เล่นมากัน3คนใครจะไหวรับมืออยู่คนเดียวด้วย แค่ให้ออกจากร้านยังแทบตาย แต่ถ้าไม่ไปก็อาจะมีตายกันข้างนึง โมโหสุดๆๆ
รู้ว่าโจรแต่ทำไรมันไม่ได้ เซ็งเนอะ (จะยิงให้ตายก็กะไรอยู่ เดี๋ยวเค้าจะไม่ได้กลับใจ เราอาจจะติดคุกด้วย)

M06 M06
mono

โพสต์โดย kero » 08 ก.พ. 2009, 13:11

เมื่อวันที่ ห้า ก.พ เพิ่งเจอที่สุพรรณไหง ไปโผล่ ชลบุรีเรวจัง แปลว่ามานทามเปนขบวนการมี ป้าคนนี้เปน คนออกหน้า
kero

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้