New Document

รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

เภสัชกรร้านยา

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย hibari » 09 ก.พ. 2009, 21:09

ของนู๋นี่ ป้าคนนี้มาคนเดียว แล้วสั่งของเยอะมากๆ อาม่าก็มาไล่ออกจากร้านไปรอบแล้ว บอกว่าไม่ขาย ไม่ขาย เค้าก็ไม่ยอมไป บอกว่า นู๋มีเงินจ่ายนะ ไม่น่าเลย T_T
ภาพประจำตัวสมาชิก
hibari

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย pharmhikaru » 10 ก.พ. 2009, 16:30

เมื่อก่อนวันมาฆบูชาเกิดเหตุที่โคราชแล้วค่ะ
ที่ปากช่อง (ขออนุญาติแจ้งนะคะ)เพื่อพวกเราพี่ๆน้องๆในพื้นที่ใกล้เคียงจะได้ระมัดระวังค่ะ
ป้าแกก็เนียนๆเหมือนที่ได้รับฟังจากทุกๆท่านนั่นแหละนะคะ
มาให้น้องจัดสังฆทานตั้ง 10 ชุด พูดจากันเอง
แต่แล้วเหตุการณ์เดิมๆก็เกิดขึ้น ป้าแกหายไปพร้อมกันยาคุมและยารายการแพงๆ อีกแล้วค่ะท่าน
ช่วยกันนะคะ จำป้าแกให้ได้ แล้วเราก็ทำเนียนๆอย่างแกมั่ง ไม่แสดงตัวว่าเราจำแกได้ เราก็ประสานงานกันกะคนในร้าน
ไปตามตำรวจมาจับให้ได้คายาคุมซะเลย
pharmhikaru

โพสต์โดย pharmhikaru » 11 ก.พ. 2009, 11:07

ขออนุญาตนำรูปคนร้ายไปเปะไว้ที่เวปรุ่นได้หรือป่าวคะ ให้เพื่อนๆร้านยาช่วยเป็นหูเป็นตากันอีกแรง
pharmhikaru

โพสต์โดย kero » 17 ก.พ. 2009, 09:16

ด้วยความยินดียิ่ง และ ขอบ คุณที่ช่วยปักหมุดให้ครับ

สู้ๆๆๆๆ
kero

โพสต์โดย nnuutt_3 » 19 ก.พ. 2009, 13:43

ของผม..ไม่รู้สืบเนื่องต่อกันหรือเปล่า..เหตุที่นครสวรรค์
แต่..ไม่ได้มาซื้อหรือขโมย มาขายครับ

ซ้อนมอเตอร์ไซค์มา 2 คน ป้าผู้หญิง (ผมจำหน้าคนไม่ค่อยได้)
วิ่งถือกล่องยาไดแอนที่ยังไม่ได้แกะพลาสติก มาเสนอขายให้ผมยกกล่อง
อ้างว่า "ลูกสาวซื้อมาลองกิน แต่กินแล้วแพ้ เลยมาขายต่อ"

ผมก็ปฏิเสธอย่างเดียว เธอก็เซ้าซี้ให้ช่วย
สุดท้าย...บอกไปว่าต้องซื้อยาที่มีใบส่งของ
ถ้าอยากขายต้องเซ็นขายแล้วเอาสำเนาบัตรประชาชนมาให้บันทึกเลขด้วย

ป้าแกก็บอกว่า ไม่ขายแล้ว แล้วก็วิ่งไปซ้อนมอเตอร์ไซค์ ที่จอดรออยู่ ไม่ได้ดับเครื่องด้วยนะครับ

เฮ้อ...ไม่รู้ว่า จริงๆ แล้ว ยานั้นเป็นยาปลอม หรือยาที่ถูกขโมยมา

แต่ถ้าเอาไปขายร้านในตลาด ราคาถูกๆ คงมีร้านไหนซื้อไปแล้วแน่ๆ
nnuutt_3

โพสต์โดย kero » 20 ก.พ. 2009, 11:55

ตอบให้ ว่า ถูกต้องนะคับ น่าจาแก๊งค์เดียวกันนะคับ

ปล ยาตาคลีน่าจะขายดีนะคับ
kero

โพสต์โดย sakuranbo » 22 ก.พ. 2009, 11:23

ร้านผมเพิ่งโดนไป มาสั่งสังฆทานยา 20ชุด
แล้วสั่งยาคุม กับหลายๆอย่างพยายามจะทำให้สับสนครับ และพยายามจะแยกคนในร้านให้ออกไปคนละทางกันครับโดยจะให้ไปซื้อสังฑทานบ้าง ชุดแก้บนบ้าง ฯลฯ วุ่นวายมากๆ

จนสุดท้ายเห็นว่าไม่ได้มาซื้อของแน่ๆ เลยไล่ออกจากร้านไป เรียกเพื่อนบ้านมาช่วยด้วย ขนาดคนมาช่วยกันไล่ตั้ง 4-5คน ยังไม่ยอมออกจากร้านเลยครับ
แถมยังร้องไห้อีกว่าโดนปรับเยอะ เพราะร้านเราไม่ยอมจัดของให้ จนต้องขู่ว่าจะเรียกตำรวจถึงยอมไป จิตวิทยากับการแสดง ของโจรคนนี้เก่งมากๆ

่พอไล่ไปแล้วเปิดกล่องยาที่ แพ็คของเตรียมไว้ กลายเป็นกล่องเปล่าครับ มีแต่สำลี แอบสลับไปตอนใหนก็ไม่ทราบ ผมก็มองที่มือเขาตลอดครับไม่เห็นจริงๆว่าหยิบตอนใหน ขนาดของใหญ่ๆอย่างกระปุกยา antibiotic 1000เม็ดยังแอบเอาออกไปได้เลยครับ
คาดว่าคงมีคนมาถ่ายของไป โดยมาซื้อยาเล็กน้อยแล้วแอบส่งให้กันตอนออกจากร้าน

ถ้าใครเจอคนนี้ช่วยถ่วงเวลาไว้หน่อยนะครับ แอบโทรแจ้งตำรวจรวบตัวได้เลย

รูป+ข้อมูล จากคุณ Ginger กระทู้ล่างครับ
รูปภาพ
By nameneng
sakuranbo

โพสต์โดย azithromycin » 18 มี.ค. 2009, 16:16

เคยมาที่ร้านเราอ่ะ นานแล้วตั้งแต่เปิดร้านใหม่ๆ
มาถึงสั่งยาคุมแพงๆ ทุกยี่ห้อเลย อย่างละ 20 แผง
เราบอกว่า เรามีไม่ถึงหรอก มีแค่อย่างละ 5 แผงเอง... 555
ถ้าจะเอาก็สั่งได้ แล้วพรุ่งนี้ค่อยมาเอา
เค้าก็เออ..เออ พรุ่งนี้มาเอา
เราก็บอกเค้าว่า ต้องจ่ายมัดจำครึ่งหนึ่งก่อนนะคะ ( ตอนนั้นเรายังไม่รู้หรอกว่าเค้าเป็นมิจฉาชีพ )
เค้าบอก "ไม่จ่ายหรอก เรื่องไรต้องจ่าย อย่างงี้เราก็จับเสือมือเปล่าหละซิ " ( ฮืม!! มาหาว่าเราจับเสือมือเปล่าอีกนะ )
เราก็เลยบอกว่า ถ้าไม่มัดจำ เราก็คงสั่งมาไว้ให้ไม่ได้เหมือนกัน
เค้าก็เดินออกจากร้านเราไปเลย 555

มาเมื่อไม่กี่เดือนนี้ ก็เจออีก ทีนี้มาร้านใหม่ของเรา ( เราเปิดร้านที่2 ได้หลายเดือนแล้วหละ )
เค้าคงจำเราไม่ได้ แต่เราจำเค้าได้แม่น 555
มาถึง บอกจะซื้อชุดสังฆทาน 19 ชุด จัดให้หน่อยได้ป่าว
เราบอก ไม่มี ไม่ได้รับจัด แต่รับโทรแจ้งตำรวจนะคะ มันรีบเดินออกไปเลย
น้องที่อยู่กับเรา เค้าก็งง!!! ถามเราว่า ทำไมพี่พูดกะลูกค้างั้นหละ ???
เราก็อธิบายให้ฟัง ...555
azithromycin

โพสต์โดย Placebosz » 19 มี.ค. 2009, 21:28

เพิ่งโดนไปเมื่อมกราคมครับ แถวเพชรเกษม

โดนไปหมื่นกว่า

คนนี้เลย

แล้ว มีใครเป็นหัวเรือรวมตัวจัดการกับขโมยคนนี้หรือยังครับจะได้ร่วมมือด้วย

ลงรูปและข้อมูลไว้ที่พันทิพย์ ตามลิงค์นี้มาจากพันทพย์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topi ... 12374.html
Placebosz

โพสต์โดย TDPharm » 09 เม.ย. 2009, 09:38

วันนี้เพือนผมโทรมาเล่าให้ฟังนะคับ ร้านยาเพือนอยู่ที่สะพานกรุงนนท์นะคับ นนทบุรีนะ

มันมาให้จัดสังฆทานสักแปดล้านชุดได้มั้ง

แร้วทำทีสั่งยาคุมเยอะมากๆๆ เพือนบอกว่ามันเคยมาดูก่อนแร้วครั้งหนึง

แร้วบอกให้ไปหากล่อง แต่เพือนผมฉลาดนะ เหมือนเคยอ่านในกระทู้นี้แร้ว เรยเอาตัวรอดได้

อยากบอกว่ามันเลวมากๆๆๆ

ร้านไหนโดนไป รับรองนอนไม่หลับไปหลายวันแน่ๆๆๆ

ผมว่าหาทางป้องกันก่อนดีกว่านะคับ

อย่างเช่น ปริ้นรูปมันออกมาติดไว้ที่ร้านยาเรย หรือติดตรงตู้ยาคุมด้วยนะ

บางเคสนะคับ มาซื้อยาแบงพัน ผมรับมายังต้องทวนเหมือนพนักงานเซเวนเรย เพราะกัวเขาจะโกง แบบให้ร้อยแร้วบอกว่าพัน

กัวมากๆๆ อยู่คนเดียวด้วย
TDPharm

โพสต์โดย นิวัช » 09 เม.ย. 2009, 09:46

TDPharm เขียน:วันนี้เพือนผมโทรมาเล่าให้ฟังนะคับ ร้านยาเพือนอยู่ที่สะพานกรุงนนท์นะคับ นนทบุรีนะ

มันมาให้จัดสังฆทานสักแปดล้านชุดได้มั้ง

แร้วทำทีสั่งยาคุมเยอะมากๆๆ เพือนบอกว่ามันเคยมาดูก่อนแร้วครั้งหนึง

แร้วบอกให้ไปหากล่อง แต่เพือนผมฉลาดนะ เหมือนเคยอ่านในกระทู้นี้แร้ว เรยเอาตัวรอดได้

อยากบอกว่ามันเลวมากๆๆๆ

ร้านไหนโดนไป รับรองนอนไม่หลับไปหลายวันแน่ๆๆๆ

ผมว่าหาทางป้องกันก่อนดีกว่านะคับ

อย่างเช่น ปริ้นรูปมันออกมาติดไว้ที่ร้านยาเรย หรือติดตรงตู้ยาคุมด้วยนะ

บางเคสนะคับ มาซื้อยาแบงพัน ผมรับมายังต้องทวนเหมือนพนักงานเซเวนเรย เพราะกัวเขาจะโกง แบบให้ร้อยแร้วบอกว่าพัน

กัวมากๆๆ อยู่คนเดียวด้วย

แร้ว --> แล้ว
เรย --> เลย
คับ --> ครับ
กัว --> กลัว
นิวัช

โพสต์โดย TDPharm » 09 เม.ย. 2009, 17:28

เรียนคุณนิวัตน์

ไอ้ที่มาจับผิดวิธีการเขียนของผมนะ ไม่ใช่ประเด็นนะครับ

พอดีติดมากับการคุยกันทางเอ็มเอสเอ็มนะ

ไม่ได้สื่อแบบนั้น

สิ่งที่ผมแบ่งปั่นแค่ต้องการสื่อถึงความน่ากลัวของโจรคนนี้นะครับ

ดังนั้นช่วยตีโจทย์ให้ออกนะครับ อิอิอิอิอิ

แต่ก็รักพี่นะครับ กวนดี กวนได้อีก
TDPharm

โพสต์โดย adRIAmYCin » 09 เม.ย. 2009, 17:42

เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกับผู้มีบารมี :lol: :lol: :lol:
adRIAmYCin

โพสต์โดย winds » 09 เม.ย. 2009, 17:43

ช่วยเพิ่มเติมค่ะ

แบง-แบงค์

นิวัฒน์-นิวัช

ปล. แซวเล่นขำๆนะ ผู้มีบารมีคงไม่ได้จับผิดหรอกค่ะ แต่อยากช่วยให้ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องมากกว่า เพราะขนาดคุยเอ็มกับผู้มีบารมี ยังมีคนติเลย ว่าเขียนไม่ถูกต้อง 555
winds
Global Moderator

โพสต์โดย mono » 09 เม.ย. 2009, 17:50

TDPharm เขียน:เรียนคุณนิวัตน์

ไอ้ที่มาจับผิดวิธีการเขียนของผมนะ ไม่ใช่ประเด็นนะครับ

พอดีติดมากับการคุยกันทางเอ็มเอสเอ็มนะ

ไม่ได้สื่อแบบนั้น

สิ่งที่ผมแบ่งปั่นแค่ต้องการสื่อถึงความน่ากลัวของโจรคนนี้นะครับ

ดังนั้นช่วยตีโจทย์ให้ออกนะครับ อิอิอิอิอิ

แต่ก็รักพี่นะครับ กวนดี กวนได้อีก

อืม พี่เค้าก็แนะนำดีแล้วนี้ค่ะ
เพราะท่าเกิดว่าคุณทำจนติดเป็นนิสัยมันจะแย่มากๆๆ (คนรุ่นหลังๆๆจะเอาอย่างได้)
คนไทยต้องใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง(รึว่าไม่ใช่คนไทย)
พี่นิวัชแนะนำดีแล้วค่ะ(ขอบคุณพี่นิวัชนะค่ะ)

ขอมาลากอวนคนไม่ดีออกจากสังคมก่อน เอาไปทิ้งทะเลเลย
นี้แนะ M06
แก้ไขล่าสุดโดย mono เมื่อ 09 เม.ย. 2009, 17:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
mono

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้