New Document

รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

เภสัชกรร้านยา

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย TDPharm » 30 ก.ค. 2010, 18:56

คนนี้ใช่คนที่รอดมาจากซานติก้าผับปะ หน้าตาก็หน้ากลัว สันดานเลวอีก...
ภาพประจำตัวสมาชิก
TDPharm

Re: รูปคนร้ายที่ก่อเหตุขโมยยาคุม

โพสต์โดย moomoo » 30 ก.ค. 2010, 19:37

ร้านที่กรุงเทพฯ เคยเจอบ้างรึเปล่าคะ หรือว่าเจาะกลุ่มเป้าหมายต่างจังหวัด??

เข้าออกคุกเป็นว่าเล่นจนชินไปแล้ว นี่ยังเดินสายปฏิบัติการอยู่อีกเหรอ??

อย่ามาให้เจอเลย กลัว :neutral:
moomoo

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 31 ก.ค. 2010, 11:53

29 กค. ที่มุกดาหาร
29 ก.ค ที่ยโสก็เจอไม่รู้พรรคพวกเดีญวกันรึป่าวเดี๋ยวต้องเอาไปให้พี่เค้าดู
รูปภาพ
sukanya_rx19
Global Moderator

โพสต์โดย MILKae » 01 ส.ค. 2010, 00:15

ทำไมมันอาละวาดได้นานอย่างนี้ ตำรวจไทยช่วย(ได้ไหม)ด้วย
ข้ามปีเลยนะเนี้ย น่ากลัวจริงๆ
MILKae

โพสต์โดย famaneer » 02 ส.ค. 2010, 12:03

เรื่องโจรฉกยา...น่าจะมีต่อไปเรื่อยๆ.....ตราบเท่าที่...ยายังน่าฉก
เราอยู่ร้านยา...ต้องมีสติทุกครั้งที่ขายยา...
เพราะเราเองก็เจอมา สองครั้ง....

ครั้งแรก...ตอนเปิดร้านใหม่ๆ...สั่งให้นับ MTV 100 เม็ด...สั่งทีละถุง...สั่งไป 2-3 ครั้ง...
เราก็มัวแต่นับ...ด้วยความที่ดีใจ..ได้ขายยา..ไม่เอะใจเลย...
ยังทักคนร้ายอีก...ว่าพี่ไม่ไปดับเครื่องรถมอเตอร์ไซต์เหรอ..เดี๋ยวหายนะ...ยังห่วงเค้าอีก...
จากนั้น...ลูกค้าก็จากไปพร้อมยาแพงๆที่เก็บในตู้..(ตอนนั้น..ยังไม่ได้ไปซื้อกุญแจมาล๊อค..แอบเซ็งเลย...)

ครั้งที่สอง....มาทำทีสั่งหลายอย่าง...เช่น สั่งยาสามัญจำนวนมาก...
แล้วสั่งให้เรานับ ORS ทีละ 50 ซอง.หลายๆครั้ง...เริ่มเอะใจ...ก็เลยทักว่า..จะเอา ORS ไปทำไม..เยอะจัง..
เค้าบอกว่า ...เจ้านายจะไปเที่ยวต่างประเทศ...เลยมาซื้อให้...เราเริ่มเอะใจแล้ว...ก็เลยแกล้งนับแต่จริงๆไม่ได้นับ
แล้วเค้าก็บอกขอกล่องหลายๆใบ..จะเอาไปใส่ยา...คนที่ก็บ้านก็รีบกุลีกุจอไปเอามาเตรียมใส่ยา........
เค้าก็เริ่มรู้ตัว.......แล้วบอกว่าเดี๋ยวมาเอา..จัดไว้เลย...
เราก็รู้แล้ว...ว่า...ไม่กลับมาแน่นอน...แต่คนที่บ้าน..ยังคิดว่าเค้าจะกลับมา..ตามที่บอก...

เรื่องนี้...น่าจะเป็นตัวอย่าง..สำหรับร้านที่เปิดใหม่นะ
แต่ร้านพี่ๆ...เก๋าๆ...เค้าเจอมาเยอะกว่าละมั้ง....
famaneer

โพสต์โดย paopong » 08 พ.ย. 2010, 12:24

มีประกาศเตือนที่ขอนแก่นแล้วครับ

ขอบคุณท่าน เหมา ครับ
รูปภาพ
paopong

โพสต์โดย chesoo » 27 ม.ค. 2011, 08:37

จับได้ที่ขอนแก่นแล้วครับ

เมื่อวานดูข่าว KTV เขาไปลักทรัพย์ที่ร้านพี่สุรสิทธิ์ กับร้านบ้านยาอารี เห็นพี่สุรสิทธิ์ (รพ.ศูนย์) ให้สัมภาษณ์ด้วย

ผู้ต้องหาบอกเอายาไปขายที่ร้านแถวศิริราช ต้องตามไปจับฐานรับของโจร

ผู้เสียหายรีบติดตามด่วนครับ
chesoo

โพสต์โดย planetaro » 01 ก.พ. 2011, 12:28

planetaro

โพสต์โดย kero » 23 มี.ค. 2011, 11:03

llOu เขียน:ร้านเราที่มุกดาหาร
ก็เพิ่งเจอเหมือนกัน...เมื่อวานนี้เอง
ดีนะที่เราจำหน้าได้

ตอนแรกก็พูดท่านั้นท่านี้ ต่อราคายาคุม
เราก็บอกราคาเท่าที่ขายหน้าร้า่น....เจ๊แก ตกลงเอาเฉย
ตอนช่วงจัดของ เราก็เรียกพี่สาวให้ไปดูหน้าร้านให้
เจ๊แกกลับลำ...หาว่าเคยซื้อได้เท่านั้น ที่โน้นที่นี่
เรากะไม่ขายอยู่แล้ว
กลัวไม่ได้เงิน แต่จะเสียเงินแทน
เลยบอกให้ไปดูร้านที่เคยซื้อล่ะกัน

เจ๊ไม่รอช้า....ออกจากร้านทันที

เราก็ไม่รอช้า แจ้ง สสจ.
เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามุกดาหาร เพิ่งโดนไป
ถ้ารู้นะ...จะถ่วงเวลาให้ตำรวจมาจับซะเลย
เรายังโทรบอกร้านขายยาที่รู้จักให้เค้าระวังตัวไว้

นอกจากนั้น เราทำใบประกาศ...ติดรูปคุณเจ๊ไว้หน้าร้านเลยคะ
กะว่า ถ้าหน้าเจ๊ ไม่หนาจนเกินไป คงมีความละอายกับเค้าบ้าง

ต้องขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในเวปนี้ที่แบ่งปันรูป+ประวัติไว้ให้

รูปภาพ

คุณรัตนา นันสำอางค์นี่ไม่เกี่ยวนะครับ รบกวนเอาเขาออก จากใบประกาศ ติดหน้าร้านด้วยครับ

พอดีผมตามเรื่องนี้เเละทราบว่าเขาไม่เกี่ยวกับกรณี โจรขโมยยา

ที่สำคัญตอนคนร้ายโดนจับ ผมไปติดต่อตำรวจ ขอเรื่องคดีที่เเจ้งเพื่อจะไปเพิ่มโทษ

ผมได้รับการดูแลจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ ที่ดีมาก คือบอกผมว่าเจ้าของคดีไม่อยู่ ต้องรอมาติดต่อวันที่เจ้าของคดีมา

แล้วผมถามว่ามาเมื่อไหร่ บอกผมว่า อีก 1 อาทิตย์

ผมก็ไปอีก 1 อาทิตย์ ปรากฏว่า บอกท่านไป อบรม อีก 1 อาทิตย์ จะกลับ

สรุปผมไปไม่เจอคนทำคดี ผมไม่สามารถค้นคดีที่เเจ้งความไว้เเล้วเอาไปเพิ่มโทษคนร้ายตอนที่เขาติดคุกที่สงขลาได้

ผมก็เลยงงกับการทำงานของตำรวจว่านี่เราต้องเจอคนที่รับแจ้งความเท่านั้นหรือ จึงจะดำเนินการต่อได้ แล้วท่านที่มีดาวอยู่ตรงหน้าผม

มานั่งบนโต๊ะ รับแจ้งความทำซากอะไร ในเมื่อ คดีเก่าไม่ค้นหา รอแต่ของใหม่มากองทับไว้ ไม่ติดตาม

ถ้าไม่ใช่ญาติ ไม่มีเส้นนี่ ไม่ต้องรู้จักกันใช่ไหม สังคมไทยมันดีจริงๆ
kero

โพสต์โดย veerasak10@thaimail.com » 08 มิ.ย. 2011, 08:42

เคยเจอเหมือนกันครับ ทำทีแกล้งเข้ามาซื้อเป็นครั้งที่ 2 ขอซื้อยาที่มีราคาสูงเช่น ไดแอน yasmin ฯลฯ แล้วจะพยายามทำให้เราต้องเข้าไปหยิบของในสต๊อค หลังจากนั้นจะรีบฉกไปเลย โดยเฉพาะชอบมาตอนคนมากๆครับ
veerasak10@thaimail.com

โพสต์โดย palepure » 20 มิ.ย. 2012, 10:10

azithromycin เขียน:เคยมาที่ร้านเราอ่ะ นานแล้วตั้งแต่เปิดร้านใหม่ๆ
มาถึงสั่งยาคุมแพงๆ ทุกยี่ห้อเลย อย่างละ 20 แผง
เราบอกว่า เรามีไม่ถึงหรอก มีแค่อย่างละ 5 แผงเอง... 555
ถ้าจะเอาก็สั่งได้ แล้วพรุ่งนี้ค่อยมาเอา
เค้าก็เออ..เออ พรุ่งนี้มาเอา
เราก็บอกเค้าว่า ต้องจ่ายมัดจำครึ่งหนึ่งก่อนนะคะ ( ตอนนั้นเรายังไม่รู้หรอกว่าเค้าเป็นมิจฉาชีพ )
เค้าบอก "ไม่จ่ายหรอก เรื่องไรต้องจ่าย อย่างงี้เราก็จับเสือมือเปล่าหละซิ " ( ฮืม!! มาหาว่าเราจับเสือมือเปล่าอีกนะ )
เราก็เลยบอกว่า ถ้าไม่มัดจำ เราก็คงสั่งมาไว้ให้ไม่ได้เหมือนกัน
เค้าก็เดินออกจากร้านเราไปเลย 555

มาเมื่อไม่กี่เดือนนี้ ก็เจออีก ทีนี้มาร้านใหม่ของเรา ( เราเปิดร้านที่2 ได้หลายเดือนแล้วหละ )
เค้าคงจำเราไม่ได้ แต่เราจำเค้าได้แม่น 555
มาถึง บอกจะซื้อชุดสังฆทาน 19 ชุด จัดให้หน่อยได้ป่าว
เราบอก ไม่มี ไม่ได้รับจัด แต่รับโทรแจ้งตำรวจนะคะ มันรีบเดินออกไปเลย
น้องที่อยู่กับเรา เค้าก็งง!!! ถามเราว่า ทำไมพี่พูดกะลูกค้างั้นหละ ???
เราก็อธิบายให้ฟัง ...555

อยากกด like ข้อความนี้ กดไงอะ 55
palepure

โพสต์โดย shine_ben » 19 พ.ค. 2015, 16:32

เพิ่งโดนมาค่ะ เมื่อวันอังคารที่ 18 พค 58 นี้เอง เหตุเกิดที่กทม แถวฝั่งธน
เราจะทำอย่างไรได้บ้างคะ แจ้งความแล้ว ตำรวจก้อเงียบหาย
เสียใจมากค่ะที่ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้นี้ก่อน
shine_ben

โพสต์โดย natchy » 28 พ.ค. 2015, 14:02

เคยเจอเหตุการณ์แบบโดนหลอกให้จัดยาทั่วๆไปเพื่อใช้ในห้องยาของโรงงานครับ เป็นผช.ขับมอเตอร์ไซด์มาคนเดียว
เค้าบอกว่าช่วยจัดยาให้หน่อย ไม่ได้ระบุชื่อยา อะไรก็ได้ มูลค่ายา5พันบาท พอสั่งเสร็จก็บอกว่าจะไปกดเงินแป๊บนึง
ซึ่งผมอยู่ร้านคนเดียวด้วย ก็รีบเร่งกุลีกุจอจัดยาให้ ใช้เวลานานเป็นชม.ๆอยู่ เพราะไหนจะจัดยา เช็คยา เขียนบิลและ
ยังต้องลัดคิวขายยาให้คนอื่นๆที่เข้ามาอีก พื้นที่ร้านยาและเค้าเตอร์ก็เล็กๆ ก็รอๆๆ...สุดท้ายคนที่สั่งไว้ก็ไม่มาเอาไป
กลายเป็นเสียเวลาไปฟรีๆ ยังไม่ทราบเหตุผลว่าทำไมถึงสั่งแล้วไม่มาเอา ก็ยังดีที่ไม่เสียหายมาก แต่เจ็บใจมากกว่า
เหมือนมาแกล้งกัน โรคจิต... ถือว่าเป็นบทเรียน

ปล. แค่ขอพื้นที่ร่วมแชร์และระบายเท่านั้นครับ เพราะอาชีพเภสัชกรร้านยา บุคคลทั่วไปมีโอกาสเข้าถึงได้ง่ายมากๆ
พวกมิจฉาชีพก็สามารถแอบแฝงและปะปนมาโดยที่เราอาจไม่ทันระวังตัวได้ครับ
natchy

โพสต์โดย pueng9996 » 16 ก.ย. 2015, 18:55

วันนี้ 16/9/58 นางมาน่านครับ นางกรรณิการ์ สุวรรณลังกา เลขบัตรประชาชน 4500100013064 ร้านผมเกือบโดน ยอดยาหมื่นกว่า ดีที่ผมมาเจอทัน เชิญตำรวจมาแต่ก้อไม่ได้ทำไร เอายาคุมแพงๆ ยุเซอริน ค้นตัวไม่มีเงินซักบาท บัตรประชาชนก็ไม่มี เพื่อนๆร้านยาระวังกันด้วยนะครับ
แนบไฟล์
pueng9996

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้