New Document

การจัดการกับยาหมดอายุ

เภสัชกรร้านยา

Re: การจัดการกับยาหมดอายุ

โพสต์โดย puri » 14 ต.ค. 2008, 13:23

สวัสดีครับ
จริงอยู่ที่ผมเป็นยี่ปั๊วซึ่งเป็นธรรมดาที่ผมจะต้องเชียร์ธุรกิจของตัวเอง แต่ผมไม่เคยพาดพิงถึงใครทั้งสิ้น ในกรณีเรื่องยาเปลี่ยน-ยาคืนผมเองก็ได้อธิบายไปแล้วในกระทู้ก่อนๆ
viewtopic.php?f=10&t=21047
และก็ viewtopic.php?f=10&t=21772
ส่วนในกรณีที่คุณcherrypinkกล่าวถึงเรื่องการเปลี่ยน-คืนสินค้ากับของผม ผมอยากให้คุณตรวจสอบอีกครั้งว่าสินค้าของคุณอยู่ในข่ายของการเปลี่ยน-คืนสินค้าตามที่ผมได้แจ้งไว้หรือไม่ ถ้าอยู่ในข่ายที่สามารถเปลี่ยน-คืนได้แล้วทางผมไม่ทำให้ ผมยินดีให้คุณกล่าวร้ายได้ แต่อยากให้คุณทราบไว้นิดนึงว่ายามีอายุ2ปีคุณเอาไปแล้วเป็นปีเหลืออายุยาแค่ไม่กี่เดือนแล้วคุณอยากจะคืนผมเพื่อให้เอาไปจำหน่ายให้ร้านอื่นเป็นเรื่องที่ผมทำให้ไม่ได้ครับ ลองคิดดูละกันถ้าคุณได้รับยาอายุสั้นคุณเองจะรู้สึกอย่างไร อ้อ!ขอถามอีกอย่างนึงนะครับ บ.ไทเทวัญของคุณเนี่ยมีใบอนุญาตขายยาแผนปัจจุบันหรือเปล่าครับ เพราะเด็กส่งของเค้าบอกว่าบริษัทคุณไม่ใช่ร้านขายยา เหมือนกับคุณซื้อไปเพื่อจำหน่ายต่ออีกที
อนี่ง ผมเองเป็นคนรุ่นใหม่ครับที่ยินดีที่จะรับฟังข้อคิดเห็น(ที่แท้จริง)เพื่อเอาไปแก้ไขในองค์กรครับ
puri

Re: การจัดการกับยาหมดอายุ

โพสต์โดย mono » 14 ต.ค. 2008, 13:46

ในกรณี ของคุณจขกท.ยาที่จะคืนเป็นยาของ บ....... ซึ่งนโยบายของบ.นี้ก็รู้กันอยู่แล้วว่าไม่รับคืนยาค่ะ เพราะฉะนั่นปั๊วจึงขายขาดค่ะ ไม่ว่ากรณีใดๆๆถ้าสั่งยาของบ.นี้ก็ต้องคิดให้ดีๆๆนะค่ะ
เพราะหมดอายุ หรือมีเหตุปรการใดทางบ.ไม่รับคืนยาค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
mono

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้