New Document

พี่ๆคะ ขอถามหน่อยนะคะ

เภสัชกรร้านยา

พี่ๆคะ ขอถามหน่อยนะคะ

โพสต์โดย ppp3055 » 26 ก.ย. 2008, 09:07

ร้านขายส่งยาที่พี่ๆซื้อกัน เขารับคืนยาหรือเปล่าคะ
ppp3055

Re: พี่ๆคะ ขอถามหน่อยนะคะ

โพสต์โดย apotheker » 26 ก.ย. 2008, 09:17

ไม่รับครับ โดยเฉพาะถ้าจ่ายเงินไปแล้ว
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย chakkrit » 26 ก.ย. 2008, 12:06

รับ บาง บริษัท ครับ
chakkrit

โพสต์โดย puri » 26 ก.ย. 2008, 14:01

ขอตอบคำถามในฐานะยี่ปั๊วนะครับ
1.รับทุกตัวที่มีประวัติการซื้อ ยกเว้นกรณีเดียวคือบริษัทผู้ผลิตไม่รับเปลี่ยน-คืนสินค้า(เพราะไม่รู้จะไปเปลี่ยน-คืนกับใคร :roll: )เช่น สยาม ฟาร์มาซูติคอล,เบอร์ลิน,ยาหู-ยาตาทุกชนิด,องค์การเภสัชกรรม,etc
2.ยาที่จะคืนหรือเปลี่ยนต้องอยู่ในเงื่อนไขการเปลี่ยน-คืนของบริษัทผู้ผลิตนั้นๆ เช่นต้องเปลี่ยน-คืนก่อนหมดอายุ3เดือนและหลังหมดอายุแล้วไม่เกิน1เดือน
3.การเปลี่ยน-คืนสินค้ากับยี่ปั๊วเป็นการบริการที่ยี่ปั๊วเป็นตัวกลางทำเรื่องเปลี่ยน-คืนสินค้าระหว่างร้านยากับผู้ผลิต ซึ่งถ้าเกิดผู้ผลิตนั้นๆแจ้งว่าจะทำการเปลี่ยน-คืนสินค้าให้อีก3เดือนข้างหน้า ทางร้านยาก็ควรจะต้องรอสินค้าใหม่ตามเวลานั้น
4.ข้อยกเว้นทุกอย่างสามารถแก้ไขได้ถ้าคุณเป็นร้านVIPของยี่ปั๊วนั้นๆ ซึ่งถ้าคุณเลือกที่จะสั่งหลายๆที่คุณก็จะไม่ได้เป็นVIPของใครเลย เพราะคำว่าVIPนั้นเกิดจากการชำระเงินตรงตามเวลา+ยอดสั่งซื้อ
อนึ่ง"ของถูกและดีไม่มีในโลก" ถ้าคุณเน้นยาราคาถูก ระวังเจอยาอายุสั้น ยานอกระบบ ยาปลอม ยาแซมเปิ้ล ซึ่งเค้าจะไม่รับเปลี่ยน-คืนนะครับ อ้อ!แล้วก็อีกอย่างนึงที่อยากจะบอก ไม่มียี่ปั๊วไหนขายถูกที่สุดเพราะคำว่าถูกที่สุดแปลว่ายาทุกตัวราคาถูกที่สุดในตลาด เจ๊งสิครับ เป็นไปไม่ได้หรอกครับถ้าทำได้จริงก็คงเป็นธุรกิจเอาไว้ฟอกเงินที่ผิดกฎหมายมั๊ง :lol: :lol: :lol:
puri

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้