New Document

ขอคำปรึกษาพี่ๆเภสัชค่ะ หนูอยากเรียนปริญญาตรีเภสัชอีกหนึ่งใบ

เภสัชกรร้านยา

ขอคำปรึกษาพี่ๆเภสัชค่ะ หนูอยากเรียนปริญญาตรีเภสัชอีกหนึ่งใบ

โพสต์โดย tunny » 22 ส.ค. 2008, 14:05

จบวิศวะ คอมพิวเตอร์ มาค่ะ เรียนจบมาทำงานในสาขาที่เรียนแล้ว 2 ปี แต่รู้สึกไม่เหมาะสม เพราะอยู่สาย Network ส่วนใหญ่ถ้าบริษัทเจอปัญหา ต้องเข้าไปแก้ปัญหากลางคืนช่วงบริษัทปิดแล้วค่ะ (เป็นผู้หญิงตัวเล็ก แรงไม่เยอะ รู้สึกไม่ถนัดเลย)

ที่บ้านเปิดร้านขายยาอยู่ อยากเรียนต่อเภสัช จะได้มาดูแลร้านยาได้ และส่วนตัวชอบอ่านหนังสือ Healthy และหนังสือยา มากกว่าหนังสือคอมพิวเตอร์ค่ะ (เลือกเรียนพลาด เนื่องจากคะแนนตอนนั้นสอบเอนท์เข้าหมอไม่ติด แต่ติดวิศวะคอม ย่านลาดกระบังแทน แล้วไม่อยากซิ่วเพราะกลัวเสียเวลา แต่ตอนนี้กลายเป็นเสียใจแทนที่ไม่ซิ่ว)

ขอคำปรึกษาพี่ๆเภสัชค่ะ ถ้าหนูต้องการสมัครเรียนต่อเภสัช สามารถนำหน่วยกิจวิชาปีหนึ่งที่เรียนมา ไปสมัครในมหาวิทยาลัยปิด เพื่อสอบเข้าเรียนต่อได้หรือไม่คะ ถ้าไม่ได้ ช่วยแนะนำมหาวิทยาลัยเปิดที่รับสมัครคนจบปริญญาตรีมาแล้วหนึ่งใบด้วยได้ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะพี่ๆ

จาก คนที่รู้ตัวช้า
tunny

Re: ขอคำปรึกษาพี่ๆเภสัชค่ะ หนูอยากเรียนปริญญาตรีเภสัชอีกหนึ่งใบ

โพสต์โดย Wiz@rd. » 22 ส.ค. 2008, 17:32

ตรงข้ามกับผมอย่างสิ้นเชิง... :mrgreen:

แต่ถ้าอยากเรียนเภสัช น่าจะเทียบโอนได้ ประหยัดเวลา 1 ปี แต่ก็เรียน 5 ปี อยู่ดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wiz@rd.
Global Moderator

Re: ขอคำปรึกษาพี่ๆเภสัชค่ะ หนูอยากเรียนปริญญาตรีเภสัชอีกหนึ่งใบ

โพสต์โดย DrugCenter » 22 ส.ค. 2008, 20:14

หาสามีเภสัชฯ ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจนะครับ...

จะได้เป็นผู้บังคับบัญชาเภสัชกรด้วยเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
DrugCenter

โพสต์โดย i_pharmacist » 28 ส.ค. 2008, 12:43

สอบตรงก็พอมีนะครับ และรับจากผู้ที่สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรีมาแล้วก็มี
อยากให้ลองเข้าไปอ่านในเว็บคณะเภสัชฯ จากหลายๆ แห่งทั้งของภาครัฐและเอกชน
หรือจดเบอร์โทร ถามไปเลยครับ จะง่ายมาก
i_pharmacist

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้