New Document

อยากซื้อยากลุ่มactifed จำนวนมาก

เภสัชกรร้านยา

อยากซื้อยากลุ่มactifed จำนวนมาก

โพสต์โดย titita » 07 ก.ค. 2008, 22:19

พอดีมีลูกค้าต้องการยากลุ่มประเภทยาactifed จำนวนมาก ช่วยเสนอราคาขายส่งให้ด้วยค่ะ พร้อมเบอร์โทรค่ะ ราคาส่งเป็นที่พอใจของลูกค้าจะติดต่อกลับค่ะ ขนาด 1000 เม็ดสั่งประมาณ 100 กระปุกขึ้นไปค่ะ ต้องการด่วนมากค่ะ
titita

Re: อยากซื้อยากลุ่มactifed จำนวนมาก

โพสต์โดย NorthPhar » 07 ก.ค. 2008, 23:44

ได้ข่าวว่ามีการนำไปใช้ในทางที่ผิดโดยส่งเป็นวัตถุดิบเพื่อผลิตต่อยังประเทศเพื่อบ้านตามแนวชายแดนของเราแล้วส่งกลับมาขายในประเทศอีกที การขายยาพวกนี้ในจำนวนมากขนาดนั้นควรใช้ความระมัดระวังหน่อยครับ อาจเป็นการส่งเสริมการกระทำที่ผิดกฏหมายครับ  :(
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

Re: อยากซื้อยากลุ่มactifed จำนวนมาก

โพสต์โดย titita » 07 ก.ค. 2008, 23:55

สอบถามนิดหนึ่งค่ะ..เพราะสงสัยเหมือนกันว่า..ยากลุ่มนี้สามารถเป็นวัตถุดิบเกี่ยวกับยาบ้าได้ด้วยเหรอค่ะ...เพราะเห็นขายได้ตามร้านขายยาทั่วไป..คืออยากรู้ข้อมูลจริง ๆ ค่ะ...
titita

โพสต์โดย Wiz@rd. » 08 ก.ค. 2008, 00:55

ใน actifed มีส่วนผสมของ psudo ซึ่งเป็น วัตถุออกฤทธิ์ ครับ
ยาตัวนี้เป็นสารตั้งต้นในการผลิต methamphetamine ได้ครับ

ที่ยานี้ขายได้ตามร้านขายยา เพราะเป็นยาสูตรผสมครับ
คงไม่มีใครกินยา actifed จำนวนมากเพื่อเสพติดเพราะจะได้ anti-histamine อีกตัวไปเยอะมาก

แต่ถ้าซื้อเยอะอย่างนี้เป็นไปได้ที่อาจจะเอาไปทำการแยกได้ครับ
ส่วนกรรมวิธีในการแยกออกมาให้เป็นยาเดี่ยว ผมไม่แน่ใจ
แก้ไขล่าสุดโดย Wiz@rd. เมื่อ 08 ก.ค. 2008, 01:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wiz@rd.
Global Moderator

โพสต์โดย Wiz@rd. » 08 ก.ค. 2008, 01:30

ร้านยาปกติ คงไม่มีใครขายเยอะขนาดนั้น
ถึงเป็นร้านยาขายส่ง ก็เถอะ ขายทีละ 100 กระปุกนี่ น่าจะถูกเพ่งเล็งได้ <--- ถ้าหน่วยงานที่เกี่ยวข้องคิดจะตรวจสอบ 555 (ถ้าคิดนะ)
ที่ซื้อเยอะขนาดนี้ได้ น่าจะเป็น order จากโรงพยาบาลล่ะครับ
Wiz@rd.

โพสต์โดย Wiz@rd. » 08 ก.ค. 2008, 01:42

555+

พอดีเห็นกระทู้นี้เลยสนใจอะไรขึ้นมา
คุณเชื่อไม๊ว่า คุณสามารถหาวิธีทำยาเสพติดได้จาก Google

สุดยอดจริงๆ Google
Wiz@rd.

โพสต์โดย kumnungv » 08 ก.ค. 2008, 06:09

titita เขียน:พอดีมีลูกค้าต้องการยากลุ่มประเภทยาactifed จำนวนมาก ช่วยเสนอราคาขายส่งให้ด้วยค่ะ พร้อมเบอร์โทรค่ะ ราคาส่งเป็นที่พอใจของลูกค้าจะติดต่อกลับค่ะ ขนาด 1000 เม็ดสั่งประมาณ 100 กระปุกขึ้นไปค่ะ ต้องการด่วนมากค่ะ

กรุณาอย่าขายเลยครับ เท่ากับส่งเสริมทำร้ายคนทางอ้อม กำไรไม่เท่าไรหรอกครับ

แล้วก็อีกหน่อยร้านยาก็คงโดนห้ามขายอีกตัวนึง :D
รูปภาพ
kumnungv

โพสต์โดย kumnungv » 08 ก.ค. 2008, 06:21

Wiz@rd. เขียน:555+

พอดีเห็นกระทู้นี้เลยสนใจอะไรขึ้นมา
คุณเชื่อไม๊ว่า คุณสามารถหาวิธีทำยาเสพติดได้จาก Google

สุดยอดจริงๆ Google

เออ..จริงๆแหะ
บอกทั้งตัวทำละลาย ตัวเร่งปฏิกิริยา และก็เทคนิคในการสกัด 555...
รูปภาพ
kumnungv

โพสต์โดย chanitnan » 08 ก.ค. 2008, 07:20

ไม่ช่ายครับตอนนี้สูตร Actifed เค้าจะเลิกผลิตไม่ให้ใช้กัน พวกร้านที่ใช้เยอะๆ เค้าก็ตุนกัน และทำให้ขายได้ราคาเมื่อร้านอ่นไม่มีขายกัน
ผมยังตุนเป็นร้อยเลย
chanitnan

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 08 ก.ค. 2008, 09:14

chanitnan เขียน:ไม่ช่ายครับตอนนี้สูตร Actifed เค้าจะเลิกผลิตไม่ให้ใช้กัน พวกร้านที่ใช้เยอะๆ เค้าก็ตุนกัน และทำให้ขายได้ราคาเมื่อร้านอ่นไม่มีขายกัน
ผมยังตุนเป็นร้อยเลย

:shock: :shock: :shock: :shock:
จะเลิกผลิต ถ้าเลิกผลิต งานนี้จะเลิกร้านไปขายกาเเฟเเน่ๆ

ข่าวคอนเฟิมมั้ยคะ  :?
รูปภาพ
sukanya_rx19

โพสต์โดย kohboy » 08 ก.ค. 2008, 09:42

ถึง...จขกท.
-คุณเป็นเภสัชกรหรือไม่?

ถ้าไม่เป็น...ไม่ต้องอ่านต่อ

ถ้าเป็น...
...- คุณไม่รู้เลยเหรอว่าเค้าจะเอาไปทำยาเสพติด
  งานนี้ ถ้าเป็นคนซื้อออกชายแดน,ซื้อไปใช้ในเมืองท่องเที่ยว,หรือเอาไปต่างประเทศ, เค้าเอาไปทำยาเสพติดล้านเปอร์เซ็นต์
...- คุณไม่ควรขาย !
...- แต่ถ้าคุณจะขาย ก็ไม่ควรมาป่าวประกาศหาในที่สาธารณะอย่างนี้ มันเป็นการประกาศตัวว่าคุณ "งกเงินสุดขีด"
    ให้ไปใช้วิธีหายาทางอื่นซะ

ถึง...ทีมงาน
...-ใช้ความคิดกันเพิ่มอีกหน่อยดีมั๊ย เรื่องที่จะให้มีข้อความปรากฏในเวปฟาร์มาคาเฟ่
  กระทู้แบบมาหายาเอาไปใช้ในทางที่ผิดอย่างนี้ ไม่ควรจะให้มีในเวป
  และการโพสท์ว่าจะทำยาเสพติดได้อย่างไร ก็ไม่ควรจะให้เกิดการชี้ช่องให้คนชั่วเอาความรู้นี้ไปใช้ในทางที่ผิดๆ
  ( แค่คนผลิตยาเสพติดมาเห็น เค้าก็หัวเราะร่าแล้วหละว่า มีช่องทางทำเงินได้อีกเยอะแยะ, เผลอๆก็ไปจ้างนักวิทย์ หรือแม้แต่เภสัชกร มาทำการแยกให้ซะเลย เป็นไปได้ทั้งนั้น เพราะเงินอะ..ซื้อได้หมด)

" ออกปากปาวๆว่ามีสำนึกต่อสังคม แต่ไม่ควบคุมสมาธิของตัวเองทำให้ผลั้งเผลอไปมีส่วนในการทำลายสังคม,
ก็มีค่าเท่ากับไม่มีสำนึกต่อสังคม".....เป็นเช่นนั้นแล  เจริญพร
:twisted:
kohboy

โพสต์โดย mono » 08 ก.ค. 2008, 10:31

จะเลิกผลิตจริงๆๆเหรอ  ทำมัยไม่เห็นทราบข่าวเลย 
mono

โพสต์โดย apotheker » 08 ก.ค. 2008, 10:56

วันนี้ลองเชคข่าวดู ผมว่าคงไม่เลิกผลิตหรอก แต่การกว้านซื้อยาสูตรนี้มีมาหลายรอบแล้ว แสดงว่าเค้ามีวิธีการสกัดที่คุ้มต้นทุนแล้ว
และ ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าอีกไม่นาน ยาตัวนี้คงจะถูกเลื่อนเป็นยาที่จำหน่ายได้ในสถานพยาบาลเท่านั้น เหมือนpseudo เดี่ยวๆ เกรงว่าเมื่อถึงเวลานั้น
ไม่ได้ขายน่ะไม่เท่าไหร่ แต่คนที่ตุนไว้เยอะๆ แล้วปล่อยของออกไม่ทัน อาจจะลำบาก ยังไงก็ตัดสินใจกันเองก็แล้วกันครับ
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย เสือย้อย » 08 ก.ค. 2008, 18:03

อย. และ สสจ. ตามแกะรอยไปได้พักนึงแล้วล่ะครับ เคสนี้ เอาว่าใกล้เคียงนี้ ( ข่าวไม่ 100% น่ะ )
ดังนั้นใครขาย เรตขนาดนี้ คลิ๊กปร๊าดเดียวรู้ครับ

แล้วที่เหลือก็นั่งรอยู่ที่ร้าน หรือที่ รง. พร้อมหมาย เลยครับ  :twisted:
เสือย้อย

โพสต์โดย Wiz@rd. » 08 ก.ค. 2008, 18:18

admin clear ไปรึยังครับ

เนื่องจากผมเองอ่านคำถาม 2 คำถาม
เลยสงสัยว่าคนถามไม่น่าจะใช่เภสัชฯ เพราะ basic เรื่องยาระบบประสาทเป็นอย่างไร เภสัชฯก็น่าจะรู้กัน
หรือไม่งั้นก็อาจจะโดดคาบนี้ไป 555+

สงสัยแล้วอย่างไรต่อ ทีมงาน อาจเห็นกระทู้ที่ผม post ไปหลังจาก post ตอบไปในทันที
และถ้าทีมงานสนใจต่อ น่าจะเดาต่อได้ว่าเป็นจังหวัดอะไร (เรื่องของทีมงาน)

การตอบปัญหาของผมประเด็นกระทู้แรก ผมมองเป็นวิชาการ
ผมถามว่าตอนเรียน เรื่องที่เรามองว่าเป็นอาชญากรรม เรื่องลามก ผิดศีลธรรม จรรญา แต่ถ้าเรียนรู้มันก็เป็นเรื่องวิชาการ

อาจารย์เภสัชฯสอนเรื่องยาที่เอาไปทำแท้ง ท่านก็ไม่ได้สอนว่าให้เราเอาไปทำแท้งนะครับ
เรื่องลามก เรื่องเพศ ถ้ามองเป็นวิชาการก็เป็นวิชาการได้

ในทางคอมพิวเตอร์ ถ้าบอกว่าการ hack (not crack) เป็นเรื่องที่ผิด ไม่ควรทำ ถ้าเราไม่เรียนรู้ที่จะเป็น hacker เราจะป้องกันตัวเองจาก hacker ได้อย่างไร (ถ้าเราเป็น admin)

ถ้าเภสัชไม่รู้ว่ายานี้ใช้ทำยาเสพติดได้ คนมาซื้อเยอะๆ เราจะไม่เอะใจขายไป แล้วเราจะป้องกันที่จะไม่ขายยาที่สามารถทำยาเสพติดได้อย่างไร ยาทำแท้ง ถ้าเราไม่รู้ว่ายานี้ทำแท้งได้ เราจะป้องกันไม่ขายยานี้เพื่อเอาไปให้คนทำแท้งได้อย่างไร (วิชามารทางยามีเยอะ เรารู้เพื่อป้องกันและใช้ได้ยามจำเป็น)

คำตอบที่ 2 ผมว่าเป็นเรื่องสามัญสำนึก ถ้าเค้าจะขาย ถ้าหน่วยงานที่เกี่ยวข้องตรวจสอบ (ถ้าคิดจะตรวจสอบ) คุณก็ต้องรับผลของการกระทำของคุณเอง ที่เหลือก็คิดเองว่าจะขายไม๊ เหมือนเรื่องแขวนป้าย มันเป็นเรื่องสามัญสำนึกของแต่ละบุคคล ผมถามว่าถ้าเราบอกว่าอย่าขายนะ เค้าจะเชื่อรึเปล่ามันก็เรื่องของเค้า (อันนี้กรณีที่เค้ารู้ว่ายานี้เอาไปใช้ในทางที่ผิดได้นะ)
กรณีนี้ ถ้าเราจัดการลบไปเลย หรือปล่อยไว้ไม่มีใครตอบ เค้าไม่รู้ว่ามันทำได้ เลยขายไป มันไม่แย่กว่าให้เค้ารู้เหรอ (แต่ก็นั่นแหละ คิดอีกที เราน่าจะหลังไมค์ไปบอก แล้วลบ ก็ได้ แต่นั่นเป็นกรณีที่ผู้ดูแลตอบ) ผมว่าให้รู้ๆไป แล้วที่เหลือก็เป็นสามัญสำนึกของบุคคลแล้วครับ

การเป็นโจร ไม่จำเป็นต้องยุ่งยากมาถามวิธีใน webboard หรอก ถ้าเค้าจะทำ แต่ที่เค้าถามมาเนี่ย แสดงว่าก็ไม่ค่อยอยากจะเป็นโจรเท่าไหร่
ส่วนจะจ้างใครมาทำ คนทำก็เป็นเรื่องสามัญสำนึกเฉพาะรายอีกอยู่ดี

ส่วนความเห็นที่ 3 เป็นความผิดของผมเองที่เสือกอยากรู้อยากเห็น อยากลองค้นคว้าเพื่อหาวิธีการ แล้วเสือกเอามา post แถวนี้
แต่ก็เป็นที่รู้ๆกันว่า ณ ตอนนี้ วิธีทำระเบิด ยังมีใน website เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Wiz@rd. เมื่อ 08 ก.ค. 2008, 18:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Wiz@rd.

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้