New Document

อยากถามพี่ๆหน่อยครับ

เภสัชกรร้านยา

อยากถามพี่ๆหน่อยครับ

โพสต์โดย jj_21 » 06 ก.ค. 2008, 21:20

อยากทราบข้อมูลจากพี่ๆร้านยาท่านอื่นๆ ครับ ช่วงนี้ยาทาฝ้า AMERA มีการส่งชิงโชคแลกทีวีหรือป่าวครับ คืออย่างนี้ ช่วงนี้ร้านยาที่อยู่ใกล้ๆ กัน เจ้าของร้านเป็นเภสัชกร มีป้ายแบบปริ๊นมาเองติดอยู่หน้าร้านว่า ส่งกล่องเปล่า AMERA ชิงโชคทีวี  คนก็เลยแห่กันไปซื้อกันใหญ่ (ร้านผมก็เลยมีคนมาซื้อน้อยลง เซ็ง ) ผมก็เลยโทรไปถามเซล เค้าบอกว่าไม่มีโปรโมชั่นอย่างนี้นะครับ ก็เลยคิดในใจอย่างดังๆว่า เฮ้ย อย่างนี้มันหลอกลวงชาวบ้านหรือป่าว ก็เลยไม่รู้ว่า ผมคิดแบบมีอคติเกินไปหรือป่าว หรือว่าร้านนั้นทำสิ่งที่ผิดกฏหมาย หลอกลวงประชาชน ถ้าเค้าผิดจริง จะดำเนินการอย่างไรดีครับ
jj_21

Re: อยากถามพี่ๆหน่อยครับ

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 07 ก.ค. 2008, 09:09

มีคะ ส่งกล่องเปล่า ชิงทีวี แต่ที่ร้านเฉยๆ ป้ายไว้นิดหน่อย ใครโชคดีอ่านเจอก็ส่งเองละกัน 55+
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sukanya_rx19
Global Moderator

โพสต์โดย apotheker » 07 ก.ค. 2008, 09:12

เออ ของพี่ก็ไม่เห็นเซลล์มันบอก แต่จะว่าไปมันหายไปหลายเดือนแล้ว ท่าทางมันจะเจ๊งไปเยอะกะอมีล่าเนี่ย
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย rinko » 07 ก.ค. 2008, 13:25

apotheker เขียน:เออ ของพี่ก็ไม่เห็นเซลล์มันบอก แต่จะว่าไปมันหายไปหลายเดือนแล้ว ท่าทางมันจะเจ๊งไปเยอะกะอมีล่าเนี่ย

เออ จริง เซลล์หายไป 2 เดือนแล้ว ล่าสุดเอาหลอดเล็ก ลอย order มา ที่ร้านไม่ยอมรับ ตอนหลังเลยโทรเข้าบริษัท บอกว่า ไม่ได้สั่ง ให้มาเอาของคืนด้วย
รูปภาพ
rinko

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้