New Document

เคยเจอแบบนี้ไม๊ค่ะ

เภสัชกรร้านยา

เคยเจอแบบนี้ไม๊ค่ะ

โพสต์โดย HoMe_Rx » 13 มิ.ย. 2008, 12:40

เมื่อวันก่อน มีลูกค้าคนหนึ่งเข้ามาซื้อNASIFED ซึ่งเป็นสูตรเหมือนแอคติเฟดแต่เปนกระปุกนับเม็ด มีพันเม็ด
บอกว่าช่วยสั่งซื้อให้หน่อย เค้าจะเอาอย่างนี้อีก ยี่สิบกระปุกค่ะ
ตอนแรกก้อแปลกใจเอาไปทำไมมากมาย
พอถามเค้าก้อบอกว่าจะเอาไปขายต่อ
แล้วเค้าเคยซื้อที่ร้านยี่ปั๊วที่เราไปซื้อประจำแล้วเค้าขายให้แค่กระปุกเดียวค่ะ หกร้อยบาท
เค้าอยากได้อีก
วางมัดจำให้เราเลย หนึ่งหมื่นบาทค่ะ
แล้วย้ำว่าสั่งซื้อให้หน่อย ติดต่อเซลล์ก้อได้
แต่มันแปลกๆประกอบกับร้านเราก้อเล็กแล้วเพิ่งเปิดใหม่ทำไมต้องมาสั่งที่เรา
อีกอย่างกลัวว่ามันจะเอายาไปเป็นสารตั้งต้นที่ไม่ดีอะไรรึป่าว
สุดท้ายเลยปฏิเสธไปค่ะ
ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างไม๊ค่ะ
ยังไงก้อระวังๆนะคะ....มันไม่ชอบมาพากลจิงๆ
HoMe_Rx

Re: เคยเจอแบบนี้ไม๊ค่ะ

โพสต์โดย phechr » 13 มิ.ย. 2008, 12:57

ผมไม่เคยเจอแบบนี้นะครับแต่สงสัยว่าจะเอาไปทำยาเถื่อนแน่เคยเจอแต่เอา Sulidine ไปทำกันงะ..
phechr

โพสต์โดย yimlemon » 13 มิ.ย. 2008, 16:42

ใช่แล้ว จะไปทำยาเสพติด เพื่อนโรงงานยาบอก
yimlemon

โพสต์โดย NorthPhar » 13 มิ.ย. 2008, 18:58

ตอนนี้ได้ข่าวมาจากผู้แทนว่ามีคนต้องการสั่งซื้อเป็นจำนวนมาก ไม่จำกัดจำนวน เห็นว่าส่งไปยังประเทศเพื่อนบ้าน จีน พม่า อะไรพวกเนี้ยครับ ระวังกันหน่อยก็ดีครับ  :?
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย NOOMCHAN » 13 มิ.ย. 2008, 21:55

รู้...
...ไม่บอก...
...แต่อาจบอก...ที่เชียงคาน...ถ้าได้ไป

8) 8) 8)
คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว    คนล้มเหลวคือคนที่ล้มเลิกต่างหาก

ผมชื่อ..." หนุ่มจัณฑ์"  ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
NOOMCHAN

โพสต์โดย hmanoi » 14 มิ.ย. 2008, 14:26

ปกติ ถ้ามาซื้อยาเป็นกระปุก จะไม่ขายให้ แล้วก็บอกเค้าว่า

ยาพวกนี้เป็นยาอันตราย ห้ามขายโดยไม่ใช่เภสัชนะคะ

ว่าแล้วก็ถูกลูกค้าด่า ว่า ไม่ขายก็ไม่ซื้อ ไปซื้อร้านอื่นก็ได้

เฮ้อ

ได้แต่นั่งคิดว่า ถ้าทุกร้านตอบอย่างนี้หมด ต่อไปคงลดปัญหา
ขายยาตามร้านชำได้บ้าง (แม้จะไม่ใช่ทั้งหมด)

วันก่อนมาซื้อ preme บอกว่า ถ้าซื้อทีโหล จะได้ลดราคาเท่าไหร่

เลยถามว่าจะเอาไปทำไมเยอะแยะคะ  เก็บไว้นานๆ ไม่ดีหรอก เดี๋ยวยาหมดอายุก่อนกินหมด

เค้าบอกว่า เปิดหอ เลยจะซื้อไปขายเด็กนักเรียน  :shock:
hmanoi

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้