New Document

กฎหมายเภสัชอยู่ร้านยาตลอดวันเริ่มหรือยัง

เภสัชกรร้านยา

กฎหมายเภสัชอยู่ร้านยาตลอดวันเริ่มหรือยัง

โพสต์โดย noot089 » 20 พ.ค. 2008, 11:11

กำลังจะเปิดร้านยาค่ะ แต่ติดที่ไม่ทราบว่ากฎหมายที่ว่าเภสัชต้องอยู่ร้านยาตลอดเวลาทำการ เริ่มใช้หรือยังนะค่ะ  หรือว่าเหมือนเดิมคือ ตามที่ระบุไว้ที่ป้ายค่ะ  ผู้รู้ช่วยหน่อยนะค่ะ
noot089

Re: กฎหมายเภสัชอยู่ร้านยาตลอดวันเริ่มหรือยัง

โพสต์โดย kumnungv » 21 พ.ค. 2008, 19:13

ถ้าตามกฎหมายเริ่มใช้มานานแล้วครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kumnungv

Re: กฎหมายเภสัชอยู่ร้านยาตลอดวันเริ่มหรือยัง

โพสต์โดย azzuri » 21 พ.ค. 2008, 19:56

กฎหมายว่าด้วยการอยู่เต็มเวลาของเภสัชกรผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการ
เริ่มมาตั้งแต่ พศ.2522 หรือ ตั้งแต่ที่ พรบ.ยาเริ่มมีผลบังคับใช้แล้วครับ
ปัญหาที่ผ่านมาคือ การบังคับใช้จริงเพราะ..........

คนขาย...คนเฝ้าร้าน....คนจับ.....ส่วนมากเป็นคนเดียวกัน หรือ เป็นพี่กันน้องกัน..........มั้ง
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้