New Document

เภสัช สสจ .ไปซื้อยาร้านขายยา เจอของดีเข้าอย่างจัง

เภสัชกรร้านยา

เภสัช สสจ .ไปซื้อยาร้านขายยา เจอของดีเข้าอย่างจัง

โพสต์โดย squidnts » 29 ก.ค. 2007, 20:01

อยากเล่าให้ฟังเลย แล้วอยากให้ออกความเห็นหน่อยว่าควรทำไงดี คือวันนี้ไปซื้อยาระบายให้แม่ ซื้อมาแบบเป็นกระปุก จ่ายเงินเร็จ เดินออกนอกร้าน หยิบยาขึ้นมาดูวันหมดอายุ กรรมเลย EXP `07/07 เหลืออีก 3 วันจะหมดอายุแล้ว เลยเดินกลับเข้าไปให้ดู เจ้าของร้านรีบเปลี่ยนให้ทันใด ถ้ารู้ว่าอยู่ สสจ .สงสัยวันนี้ได้ยากินฟรีแน่นอน
squidnts

Re: เภสัช สสจ .ไปซื้อยาร้านขายยา เจอของดีเข้าอย่างจัง

โพสต์โดย lookkwang » 01 ส.ค. 2007, 13:00

อันนี้ก็ว่ายากอ่ะค่ะ ...แต่โดยส่วนตัวพยายามระวังเรื่องยาหมดอายุอยู่แล้ว ใช้โปรแกรมคอมพ์ช่วยเชคทุกๆเดือน ก็จะช่วยได้เยอะ อีกอย่างตอนนี้มีสติ๊กเกอร์สีติดปีที่หมดอายุก็จะช่วยให้เราระวังมากขึ้นด้วยนะคะ... :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
lookkwang

Re: เภสัช สสจ .ไปซื้อยาร้านขายยา เจอของดีเข้าอย่างจัง

โพสต์โดย spras77 » 01 ส.ค. 2007, 14:05

ส่วนความคิดเห็นต่อกรณีนี้
ในฐานะ ผู้บริโภค :  ก็จะเดินขอเข้าไปเปลี่ยนยาดีๆนี่ล่ะครับ
ในฐานะเป้นเจ้าของร้าน :  ก็ขออภัย และขอโทษและยินดีเปลี่ยนให้โดยไม่มีเงื่อนไข
ในฐานะเภสัชกร ผู้มีหน้าที่ปฏิบัติการ :  ก็ขอโทษเช่นกัน ยินดีเปลี่ยนให้  พร้อมรับปากว่าจะดูแลยาอื่นๆไม่ให้หมดอายุหรือใกล้วันหมดอายุ ต่อไป

แต่สงสัยครับ ว่าทำไมบอกว่าเป็นเภสัช สสจ. แล้วต้องได้ยาฟรี ต่อกรณีนี้ครับ
รบกวนชี้แนะด้วย ครับ
spras77

โพสต์โดย แมลงเมาท์ » 06 ส.ค. 2007, 16:22

ผมว่า ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ
ไม่รู้ผมเข้าใจถูก หรือ ผิด
จะก้าวต่อไป ด้วยความมุ่งมั่น
ภาพประจำตัวสมาชิก
แมลงเมาท์

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้