New Document

พวกเราตั้งค่าตัวเภสัชกรเราเอง..ไว้ที่ร้านยาของเรากันไหมครับ

เภสัชกรร้านยา

Re: พวกเราตั้งค่าตัวเภสัชกรเราเอง..ไว้ที่ร้านยาของเรากันไหมครับ

โพสต์โดย Drugsmile » 23 พ.ค. 2007, 15:38

อ่านแล้วชวนอมยิ้มครับ    ผมเองก็จบเภสัชมาหลายปีดีดัก รับราชการมาก็ถึงซี7  เหมือนกันแต่ก็ลาออกมาประกอบอาชีพส่วนตัวของครอบครัวได้ประมาณ 4-5 ปีแล้วครับ  ชีวิตตอนนั้นก็เหมือน ๆ กับเจ้าของกระทู้เลยผมเปิดร้านยาอยู่ในจังหวัดที่มาใช้ทุนเหมือนกันครับ  รายได้เงินเก็บก็พอ ๆ กัน มีเมีย  มีลูกสองคนเหมือนกันแต่โชคดีหน่อยบังเอิญผมมีน้องเมียด้วย  5555  ผมจำได้ว่าตอนเข้าปีหนึ่งที่คณะเภสัชฯ ค่าตัวผม สามบาทห้าสิบเองซึ่งก็จำเนื้อร้องไม่ได้ซะแล้ว    ใครจำได้ช่วยเตือนความจำหน่อยนะครับ
Drugsmile

Re: พวกเราตั้งค่าตัวเภสัชกรเราเอง..ไว้ที่ร้านยาของเรากันไหมครับ

โพสต์โดย mmm » 05 มิ.ย. 2007, 14:40

ทำงานราชการมา 11 ปี สุดท้ายก็ทนไม่ได้ลาออกมาจะเปิดร้านเองครับมีเมียมีลูก 2 คนเหมือนกันเลย
mmm

โพสต์โดย Epinephrine » 12 มิ.ย. 2007, 09:14

วันละ 3 ร้อย ไว้เป็นค่ารถไปทำงานรพ --'

วันไหนเต็มวันคิดห้าร้อย
ชีวิตสั้นกว่าที่เราคิดไว้เสมอ
-----------------------------------------------
รักษาความเป็นวิชาชีพ
Welcome to Pharmatographer's Site
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Epinephrine

โพสต์โดย PHARMA » 12 มิ.ย. 2007, 09:31

น้องกอล์ฟ ได้ค่าตัวมากกว่าพี่อีกนะ
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
ภาพประจำตัวสมาชิก
PHARMA
Global Moderator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้