New Document

กระทู้หายครับ ใครเห็นช่วยหาให้ที

เภสัชกรร้านยา

กระทู้หายครับ ใครเห็นช่วยหาให้ที

โพสต์โดย azzuri » 24 เม.ย. 2007, 20:14

คือผมกับ น้องๆทีมงาน ในจังหวัด ได้หารือ กันเพื่อดำเนินการแก้ปัญหา
ตามที่ มีเพื่อนสมาชิก ห้อง ลาเต้ ได้ให้ข้อมูลไว้ เกี่ยวกับการขายยามั่ว มั่ว
แถว สกลนคร - หนองคาย กะว่าจะขอรายละเอียดเพิ่มเติม
จะได้เอาไปใช้เป็นข้อมูลในการประชุม พบส ของจังหวัด
จะได้แก้กันทั้งจังหวัดเพราะคิดว่า คงไม่ได้มีแค่พื้นที่เดียวแน่นอน

สอบถามแอดมินแล้ว แอดมิน ก้อว่า ไม่ได้ทำอะไร ใครเอาไปไหน ช่วยเอากลับมาทีครับ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

Re: กระทู้หายครับ ใครเห็นช่วยหาให้ที

โพสต์โดย kohboy » 24 เม.ย. 2007, 20:18

Follow the wind, you'll find it.
kohboy

Re: กระทู้หายครับ ใครเห็นช่วยหาให้ที

โพสต์โดย spras77 » 25 เม.ย. 2007, 08:37

โฮะ โฮะ  :lol:
spras77

โพสต์โดย YOUNGMAN » 25 เม.ย. 2007, 09:47

azzuri เขียน:คือผมกับ น้องๆทีมงาน ในจังหวัด ได้หารือ กันเพื่อดำเนินการแก้ปัญหา
ตามที่ มีเพื่อนสมาชิก ห้อง ลาเต้ ได้ให้ข้อมูลไว้ เกี่ยวกับการขายยามั่ว มั่ว
แถว สกลนคร - หนองคาย กะว่าจะขอรายละเอียดเพิ่มเติม
จะได้เอาไปใช้เป็นข้อมูลในการประชุม พบส ของจังหวัด
จะได้แก้กันทั้งจังหวัดเพราะคิดว่า คงไม่ได้มีแค่พื้นที่เดียวแน่นอน

สอบถามแอดมินแล้ว แอดมิน ก้อว่า ไม่ได้ทำอะไร ใครเอาไปไหน ช่วยเอากลับมาทีครับ

หนุ่ม save ไว้ให้แล้ว จะเอาไหม
จะส่งใหม่ ไว้ที่นี่ ว่าดีไหม
รีบตอบถ้อย ส่งมา อย่าช้าไย
จะแปะให้ ได้อ่าน งานคุ้มครอง

YOUNGMAN

โพสต์โดย kohboy » 25 เม.ย. 2007, 10:00

New promoter names NHOOMNOI '!!
:lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย kohboy เมื่อ 25 เม.ย. 2007, 10:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kohboy

โพสต์โดย YOUNGMAN » 25 เม.ย. 2007, 10:54

รูปภาพ

ส่งมาแล้ว ไม่รอ ที่ขอไว้
มีคนว่า อย่างไร หนุ่มไม่สน
งานคุ้มครอง จึงต้องถึง ลูกถึงคน
ขอเชิญยล คัดไป อย่าได้รอ
แก้ไขล่าสุดโดย YOUNGMAN เมื่อ 25 เม.ย. 2007, 10:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
YOUNGMAN

โพสต์โดย nitnit » 25 เม.ย. 2007, 14:57

:t_up: :t_up: :t_up: :guitar: :hit: :D :D
nitnit

โพสต์โดย teng » 25 เม.ย. 2007, 16:06

:lol:ผมลบเองแหละครับ เห็นว่าหัวข้อมันอาจจะรุนแรงไปสำหรับหัวใจบางๆของคนหลายคน แต่ก็ยังจะให้รายละเอียดเพิ่มเติมอยู่นะครับ ไว้พรุ่งนี้ละกัน
teng

โพสต์โดย kohboy » 25 เม.ย. 2007, 16:22

I suggest,on this friday night ,AZZURI and TENG go to have a whole night deep conversation  at SUANRAK within the atmosphere of heinekens and coyoties.

PS.
sponsored by ..FREELANDER

"..many good things will be happened ,for sure."

555+ gug gug gug
:lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย kohboy เมื่อ 25 เม.ย. 2007, 16:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kohboy

โพสต์โดย azzuri » 25 เม.ย. 2007, 22:24

ผมไม่ได้มองว่าเป็นความขัดแย้งใดใดนะครับ
ผมย้ำเสมอ ว่า อยากให้ชัด และเป็นเรื่องดีด้วย
ที่มีคนมาช่วยจี้จุดให้ และ มองว่าปัญหานั้น
ต้องแก้ในภาพรวมด้วย และอย่างที่บอก
ผมต้องการข้อมูลไปแจ้งในที่ประชุม พบส ประจำเดือน
เพื่อจะให้ทีมงานได้ตระหนักถึงปัญหาที่เกิดขึ้น
จะได้แก้ไขไป และที่สำคัญ เป็นการทำให้เห็นภาพชัดขึ้น
ว่าการคุ้มครองผู้บริโภค เป็น งาของวิชาชีพเภสัชกรรม
ไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะต่อปาก ต่อคำ อามัน แม้แต่น้อย
ผมต้องการจะแก้ปัญหาที่ไม่ได้พึ่งเกิดเมื่อวาน และไม่ได้เกิดที่เดียว

และอีกอย่างปัญหามันไม่ได้เกิดเพียง จังหวัดเดียวแน่
และเคยมองเป็นปัญหาของ เขตด้วย
และในฐานะ ผู้แทนเขต 11 อยากจะนำไปคุยในที่ประชุม
เพื่อหาแนวทางของเขต จะได้ทำเหมือนกันครับ
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย azzuri » 25 เม.ย. 2007, 22:25

ปล.ขอบคุณพี่หนุ่มน้อยด้วยครับ
YOUNGMAN เขียน:[img width=600 height=385]http://img265.imageshack.us/img265/1286/aaarl9.jpg[/img]

ส่งมาแล้ว ไม่รอ ที่ขอไว้
มีคนว่า อย่างไร หนุ่มไม่สน
งานคุ้มครอง จึงต้องถึง ลูกถึงคน
ขอเชิญยล คัดไป อย่าได้รอ

azzuri

โพสต์โดย teng » 26 เม.ย. 2007, 11:32

I suggest,on this friday night ,AZZURI and TENG go to have a whole night deep conversation  at SUANRAK within the atmosphere of heinekens and coyoties.

PS.
sponsored by ..FREELANDER

"..many good things will be happened ,for sure."
น่าสนนะครับ โดยเฉพาะ heinekens  อดอยากป้างแห้งมานานแย้ว แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับเพราะต้องเลี้ยงเด็ก
เข้าเรื่องนะครับ ต้องบอกก่อนนะครับว่ามีทั้งที่เคยเห็นเองและได้ยินมา เอาสกลนครก่อนนะครับ
1.วานรนิวาส เป็นอำเภอใหญ่ มีร้านยาหลายร้าน การแข่งขันสูง ที่อยากให้ช่วยดูก็ตรงการเปิดร้านขายยากับคลินิคติดกันครับ และการขายยาที่ไม่ตรงกับประเภทใบอนุญาต ถ้าคนที่เคยเปิดร้านยาจะรู้ครับว่า การที่คนอื่นซึ่งไม่มีสิทธิขายยาได้เหมือนเรา แต่ทำไมเขาถึงมีขายเหมือนเราทุกอย่าง มันเป็นเรื่องเจ็บช้ำขนาดไหน
2.คำตากล้า เท่าที่เข้าใจไม่น่าจะมี ขย.1แต่มีการขึ้นป้ายหน้าร้านว่าขายยารักษาโรคทุกชนิด ซึ่งผมว่ามันเกินไป จึงอยากให้ช่วยตรวจสอบว่า ขายยาตรงกับประเภทใบอนุญาตหรือไม่
ประเด็นอื่นต้องตรวจสอบเอง สำหรับสกลนครเอาแค่นี้ก่อนนะครับ
หนองคาย-เป็นจังหวัดที่มีพื้นที่ยาวตามลำนำโขง ต้องมาดูแถวอำเภอไกลๆ ครับ ลองเน้นไปที่อำเภอที่อยู่ห่างตัวจังหวัด ประมาณ 200 กิโลดูนะครับ เช่น อ.บึงกาฬ อ.เซกา
1.สิ่งที่เห็น คือ เห็นหมอ 1 คนเปิด 2 คลินิค อยากให้ช่วยตรวจสอบว่าทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้ แล้วทำถูกต้องหรือไม่
2.ร้านขายยา ตรวจสอบดูเรื่องการแขวนป้ายครับ ถามชาวบ้านแถวนั้นดูครับว่าเห็นเภสัชกรมาดูแลไหม แต่ต้องถามให้ชัดนะครับเพราะชาวบ้านบางคนเขาเรียกเจ้าของร้านซึ่งไม่ใช่เภสัชกรว่าเป็นหมอ ถ้ามีโอกาสไปดูก็ดูเรื่องการจัดยาชุดขายด้วยครับ
และเท่าที่ทราบอำเภอใหญ่ในเขตนี้เป็นแหล่งขายและกระจายเครื่องสำอางปลอม เครื่องสำอางที่ห้ามจำหน่ายด้วยครับ เช่น ทรีเดย์ ฯลฯ ยังมีขายเยอะแยะ ไปถามร้านขายของชำแถวอำเภอใกล้เคียงก็จะรู้ว่ารับมาจากที่นี่ มีรถไปเร่ขายถึงที่ด้วย
เอาแค่นี้ก่อนนะครับ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมจะมาแจ้งอีกครั้ง ...ข้อมูลอาจจะไม่ชัดเจนนะครับต้องตรวจสอบเองด้วย ถ้าชัดกว่านี้เดี่ยวเจอ...ต....
teng

โพสต์โดย kohboy » 26 เม.ย. 2007, 12:03

aha!
Like a man who always travel on the way PANGKON-ARKARD-WANORN-KAMTAKLA-SEKA-PONPISAI-NHONGKAI.

At Wanorn,there is a pharmacy which owned by the one who always say that he is a close friend of FDA.

SEKA's pharmacies are very far area from NHONGKAI .So,it no doubt to find bad pharmacies overthere .

PS.
Are there anyone know the date of big meeting at NHONGKAI ?(I didn't meet you at KORAT,so I hope to join the evening meeting at NHONGKAI 555)
kohboy

โพสต์โดย azzuri » 26 เม.ย. 2007, 17:54

ขอบคุณครับ
คิดว่าวันจันทร์คงได้ข้อมูลจากเจ้าตัว  เพราะฝากพี่ทุงประสานเชิญร่วมประชุมแล้ว
azzuri

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้