New Document

นมผงเด็ก และผู้ป่วย ติดต่อตัวแทนได้ที่ไหนค่ะ

เภสัชกรร้านยา

นมผงเด็ก และผู้ป่วย ติดต่อตัวแทนได้ที่ไหนค่ะ

โพสต์โดย na_nith » 21 มิ.ย. 2007, 15:51

จะเปิดร้านขายยาใหม่อ่ะคะ
ว่าจะขายนมผงเด็กและนมผงสำหรับผู้ป่วยด้วยดีหรือเปล่าค่ะ
และถ้าจะซื้อไม่ทราบว่าจะติดต่อตัวแทนได้ที่ไหนค่ะ
ร้านอยู่ราชบุรีอ่ะคะ

ขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่หัดขายด้วยนะค่ะ
na_nith

Re: นมผงเด็ก และผู้ป่วย ติดต่อตัวแทนได้ที่ไหนค่ะ

โพสต์โดย paopong » 21 มิ.ย. 2007, 16:32

การขายนมเนี่ย เท่าที่เคยรู้ข้อมูลมาได้กำไรต่ำมาก อาจจะไม่ถึง 5% แต่อาศัยว่าขายได้เยอะถึงจะทำกันนะครับ

ขอแนะนำว่า
ถ้ามีเจ้าตลาดอยู่แล้ว อาจจะเป็นร้านยา หรือ ซุปเปอร์  ขายแล้วต้องดูว่าเราจะมีลูกค้าจริงไหม  ถ้าคิดว่ามีจริงๆก็ลุย
แต่ถ้ายังไม่มีคนทำแถวๆนั้น ก็ลุยโลด

ติดต่อบริษัทดีทแฮล์ม ได้เลยครับมีหลายตัว
เบอร์โทรสั่งยา 1800 222 666

หรือถ้าจะเอาพวกอาหารทางการแพทย์ ก็ของ ซิลลิค
เบอร์โทร 1800 226 732
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
paopong

Re: นมผงเด็ก และผู้ป่วย ติดต่อตัวแทนได้ที่ไหนค่ะ

โพสต์โดย apotheker » 21 มิ.ย. 2007, 17:49

ที่สำคัญคือต้องเชคราคาอย่างละเอียด บางทีที่เค้าขายอยู่อาจถูกกว่าที่เราจะซื้อได้จากบริษัทด้วยนะครับ ถ้าเราซื้อจากช่องทางไม่ถูก
คือมันจะมีช่องทางซื้ออยู่2-3ช่องทาง(ไม่นับจากพวกยี่ปั๊วหรือแมคโคร)
1 ทางnutrition advisorพวกนี้จะขายถูกที่สุด แต่หาตัวยาก บางครั้งเจอเค้าก็ไม่ขายให้เรา เพราะเค้าจะขาย จนท.รพ. คลีนิคหมอเด็ก หมอสูติเป็นหลัก
2 ทางเซลล์ร้านยา หาตัวง่ายแต่แพง
3 ทางเซลส์ร้านค้า พวกนี้ถ้าซื้อลอตใหญ่ๆถึงจะได้ถูก แต่ถ้าเป็นนมที่ติดตลาดอยู่แล้วก็มักจะซื้อได้ราคาใกล้กันไม่ว่าซื้อมากหรือน้อย

แนะนำว่าถ้ามีร้านในละแวกเดียวกับเราขายอยู่แล้วต้องเชคราคาว่าเราซื้อได้ถุกกว่าที่เค้าขายไหม ถ้าได้ก็ขายได้ ถ้าไม่ได้อย่าเอามาขาย เสียผู้เสียคนเพราะราคาต่างกัน5บาทนี่แหละครับ :wink:
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย PHARMA » 21 มิ.ย. 2007, 18:58

แนะนำต่ออีกค่ะว่า

ถ้าแถวนั้นไม่มีร้านไหนขายนมเลย ไม่ว่าจะซื้อจากช่องทางไหนก็จะพอขายได้บ้าง แต่
ถ้าแถวนั้นมีร้านขายยาขายนม โดยที่ขายได้ราคาต่ำกว่าห้าง แล้วคุณ จขกท ไม่สามารถหาซื้อนม
ได้ในช่องทางอื่นที่ไม่ใช่จากเซลร้านค้า หรือแมคโคร หรือยี่ปั้วที่ถูกจริงๆ ก็อย่าขายเลย เหนื่อยมาก เงินจมเยอะมากค่ะ
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
PHARMA
Global Moderator

โพสต์โดย DrugCenter » 21 มิ.ย. 2007, 22:48

^
^
^
ผู้เชี่ยวชาญเรื่องนม  :lol:

แต่...ผมว่านมแม่ดีที่สุดเพราะบรรจุในภาชนะที่น่าจับต้อง  :D
DrugCenter

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้