New Document

วงการร้านขายยา.....ร้านใครใกล้ข้า เอ็งคือศัตรู????

เภสัชกรร้านยา

Re: วงการร้านขายยา.....ร้านใครใกล้ข้า เอ็งคือศัตรู????

โพสต์โดย brufen » 13 พ.ค. 2011, 10:12

อ่านแล้วขำดีค่ะ :lol: :lol: :lol:

ขำแบบน้ำตาตกใน :cry: ข้าศึก +1/-1 ทุกปี เหนื่อยๆๆๆๆ
brufen

Re: วงการร้านขายยา.....ร้านใครใกล้ข้า เอ็งคือศัตรู????

โพสต์โดย rapunzel » 14 พ.ค. 2011, 04:00

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนค่ะ
แถวๆ ร้านก็มีร้านยาใกล้เคียง 4 ร้าน แต่มีเภสัชอยู่ร้านจริงๆ แค่ 1 คน คือตัวเอง โดนตรวจไปเมื่อเดือนที่แล้ว แต่ไม่มีอะไร งงมาก ถามเจ้าหน้าที่ว่ามีอะไร มีเรื่องร้องเรียนมั้ย เจ้าหน้าที่ตอบว่าแค่ผ่านมาก็แวะดู แล้วก็ออกไป
ดิฉันขับรถตาม แต่บังเอิญไม่ได้ถ่ายวิดิโอมือถือไว้ เจ้าหน้าที่ผ่าน 4 ร้านนั้นไปเฉยเลย ไม่เห็นตรวจอะไรเลย ไม่แวะเลย งง จริงๆ
อยู่มา 8 ปีแล้วค่ะ รู้ว่าร้านไหนมีเภสัช ไม่มีเภสัช
เสียดายที่ไม่ได้เตรียมถ่ายหลักฐานตอนที่เห็นว่ามีบางร้านจ่ายค่าโรงแรม 5 ดาว ให้จนท. เพราะตกใจว่ามีแบบนี้ด้วยเหรอ อันนี้ทั้งสามีและแม่ก็เห็นค่ะ
เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปตอนมันกับจนท.กินกาแฟสตาร์บัค
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปตอนมันกับจนท.กินอาหารญี่ปุ่น แถวๆ หน้าแม็คโคร
เสียดายที่น่าจะบอกเมียจนท.ว่ามีชู้กับเจ้าของร้านยา

รอวันล้างแค้น 10 ปีก็ไม่สาย
ล้างบางวันไหนจะมาเขียนให้รู้กัน
ร้านที่แขวนป้ายเตรียมหางานอื่นทำเถอะ ถ้าไม่อยากโดน

จนท.ก็เป็นเภสัช เสียความรู้สึกมากมาย
เราก็เป็นเภสัช ยังไงกันเนี่ยสังคมไทย
rapunzel

โพสต์โดย imaginee » 18 พ.ค. 2011, 21:38

ลองเอาคืนดูบ้างไหมคะ ให้ภรรยาคุณเดินไปถามบ้าง ให้เค้ารู้สึกแบบที่คุณโดนบ้าง เอาให้มันจิตตกดูบ้าง อยากรู้เหมือนกันว่าจะหยุดไหม ถ้ามาขอซื้อActifed 4 กล่อง ก็ให้ภรรยาคุณเดินไปขอซื้อเค้าบ้าง
อย่ายอมนั่งเครียดอยู่คนเดียว แทนที่เราจะยืนตัวตรงคนเดียว ก็ทำให้เค้ารู้บ้างว่าโดนจับผิดอยู่ จะได้ยืนตัวตรงทั้งคู่ไงคะ
เพราะเราก็ทำแบบนี้ เพิ่งมาเปิดร้านเหมือนกัน ไปถามจนจำหน้าได้ ก็ให้ข้างบ้านไปถามบ้าง หุหุๆ เป็นไงเป็นกัน แล้วอย่าลืมทำตัวเป็นมิตรมากกกกกกกนะคะ
imaginee

โพสต์โดย humbler » 19 พ.ค. 2011, 09:24

imaginee เขียน:ลองเอาคืนดูบ้างไหมคะ ให้ภรรยาคุณเดินไปถามบ้าง ให้เค้ารู้สึกแบบที่คุณโดนบ้าง เอาให้มันจิตตกดูบ้าง อยากรู้เหมือนกันว่าจะหยุดไหม ถ้ามาขอซื้อActifed 4 กล่อง ก็ให้ภรรยาคุณเดินไปขอซื้อเค้าบ้าง
อย่ายอมนั่งเครียดอยู่คนเดียว แทนที่เราจะยืนตัวตรงคนเดียว ก็ทำให้เค้ารู้บ้างว่าโดนจับผิดอยู่ จะได้ยืนตัวตรงทั้งคู่ไงคะ
เพราะเราก็ทำแบบนี้ เพิ่งมาเปิดร้านเหมือนกัน ไปถามจนจำหน้าได้ ก็ให้ข้างบ้านไปถามบ้าง หุหุๆ เป็นไงเป็นกัน แล้วอย่าลืมทำตัวเป็นมิตรมากกกกกกกนะคะ

ในทางทฤษฎี แบบนี้ก้ดีครับ...ถือว่ายุติธรรมทั้งหลายๆๆฝ่าย..
แต่ทางปฏิบัติ ศึกษาให้ครบรอบทุกด้านก่อนกระทำการใดๆนะครับ..หากเรายังใหม่ ยังมีสิ่งลึกลับที่เราไม่อาจรู้ได้ :eek:
ผมเคยโดนมาแร้ววววววววว....
safety first นะค๊าบบบ :mrgreen:
สมาธิมี...สติมา...ปัญญาเกิด
ภาพประจำตัวสมาชิก
humbler

โพสต์โดย แมลงทับสวนหมุน » 19 พ.ค. 2011, 11:11

imaginee เขียน:ลองเอาคืนดูบ้างไหมคะ ให้ภรรยาคุณเดินไปถามบ้าง ให้เค้ารู้สึกแบบที่คุณโดนบ้าง เอาให้มันจิตตกดูบ้าง อยากรู้เหมือนกันว่าจะหยุดไหม ถ้ามาขอซื้อActifed 4 กล่อง ก็ให้ภรรยาคุณเดินไปขอซื้อเค้าบ้าง

ไปเจอกันที่สมาคมฯ
โอ้ววว เราเคยไปร่วมรบกันที่เวียดนามหรือไงนะ นายตบบ่า.... มองตาเรา ยังกับสหายร่วมศึก...
(จังหวะที่เจ๊แกเงื้อมือมาสัมผัสบ่า ผมเผลอเอียงหลบ แบบแต๋วแตก !!!)
"เราคนสีเดียวกัน ค้าขายเหมือนกัน มีอะไรก็คุยกันนะจ๊ะ" (ฉีกยิ้มพิมพ์ใจ)

......ไปเรียนแอคติ้งกับ หม่อมน้อย มาหรือไงนะ...เจ๊ครับผมตามเจ๊ไม่ทันคร๊าบบบบ
แมลงทับสวนหมุน

โพสต์โดย JomGayRay » 19 พ.ค. 2011, 16:05

ไทยนีี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด.....เด๋วเจอตัวแม่ออกงานเองซะเลย....อย่ายอมแพ้ครับ สู้ๆๆ :twisted:
JomGayRay

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้