New Document

จะเปิดร้านใหม่ ร้านแคบมาก ควรจัดร้านอย่างไร ??????????

เภสัชกรร้านยา

Re: จะเปิดร้านใหม่ ร้านแคบมาก ควรจัดร้านอย่างไร ??????????

โพสต์โดย sermwut » 08 ส.ค. 2010, 15:25

george เขียน:ร้านที่ออกแบบไว้ดูสวยมากครับ แนะนิดเดียวว่าประตูบานใหญ่ไม่ควรเปิดได้
เพราะจะเข้าทางของผู้ประสงค์สินค้าแต่ไม่อยากชำระเงิน เดินเข้ามาหยิบง่าย
ออกไปก็ง่าย รอจังหวะมีคนชวนคุยตรงเคาเตอร์ ก็สบโอกาสแล้ว ให้เข้าออก
โดยผ่านหน้าเคาเตอร์ทุกรายจะดีกว่า :razz:

เห็นด้วยครับ ผมก็คิดว่าประตูบานใหญ่ที่อยู่ไกลนั้นปิดตายเป็นบานกระจกใสๆไปเลยดีกว่า หันมาใช้ประตูเข้าออกทางหน้าเคาน์เตอร์หลัก ส่วนกระจกบานใหญ่นั้นผมว่าเผื่อที่ไว้ทำชั้นวางของเตี๊ยๆจะดีกว่าครับจะได้โชว์ของไปในตัวและไม่บังหน้าร้าน :razz:
"มีกองทัพมารที่นำโดยสััตตบุรุษ ดีกว่ามีกองทัพมนุษย์ที่นำโดยซาตาน"
ภาพประจำตัวสมาชิก
sermwut

Re: จะเปิดร้านใหม่ ร้านแคบมาก ควรจัดร้านอย่างไร ??????????

โพสต์โดย sirivut » 12 ม.ค. 2011, 18:20

planetaro เขียน:แนะนำวุฒิ เรื่องติดกล้องวงจรปิดด้วยก็ดีนะครับ บางครั้งบางมุมที่เรามองไม่เห้น อยู่ร้านคนเดียวนี่ยิ่งต้องระวังเพราะเวลาลูกค้ามาจะมาพร้อมกันโดยมิได้นัดหมาย นั่งอยู่ตั้งนานไม่มา มาพร้อมกัน 3-4 คนไม่ไหว โจรขโมยจะมาพร้อมกันเป็นแก็งค์ ที่ร้านเคยโดน คนหนึ่งมามาหลอกให้เราวุ่นวายหัวหมุน ส่วอีกคนจะคอยขโมยของในส่วนของ OTC

สนใจติดกล้องครับ
ช่วยแนะนำด้วย
กล้อง 2 ตัว
HD500GB
รวมติดตั้ง

12000 แพงไหมครับ
sirivut

โพสต์โดย bannakan » 13 ม.ค. 2011, 12:47

ถึงขนาดต้องประกาศรับผู้ช่วยด่วน แสดงว่าขายดีแน่ๆ
ร้านดูดีมากเลยครับ การจัดเป็นสัดเป็นส่วน เรียบร้อย
ผิดกับร้านผมคนละเรื่องเลยครับ 555
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
bannakan

โพสต์โดย yordya » 16 เม.ย. 2011, 14:43

ร้านดูดีมากเลยครับพี่วุฒิ พื้นที่น้อยแต่ปรับแต่งได้ดี

วุฒิ (เหมือนกัน) 555 :lol:
yordya

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้