New Document

...

ห้องเภสัชกร

Re: ศักดิ์ศรีเภสัช ? ?

โพสต์โดย naiaun » 12 ม.ค. 2016, 20:26

เพลีย ตั้งแต่ตั้งคำถามล่ะ กฎระเบียบ ของใครของมัน คุณทำงานที่ไหนก็ต้องเคารพกฎของที่นั่น ถ้าคิดว่าที่นี่ไม่โอเค รู้สึกเสียศักดิ์ศรี ลาออกดีไหมคับ ไปทำงานที่อื่น หรือไม่ก็เปิดร้านตัวเองเลยคับ ลดอีโก้ลงมาบ้างก็ดีนะคับ
naiaun

Re: ศักดิ์ศรีเภสัช ? ?

โพสต์โดย george » 15 มี.ค. 2016, 18:10

รู้สึกชื่นชมในคำวิจารณ์ที่แผงความคิดสร้างสรรค์จากข้อความนี้นะครับ "การที่เราจะเรียกร้องเกียรติ์-ศักดิ์ศรีจากผู้อื่นๆ เราก็ต้องอย่าลืมให้เกียรติ์-ศักด์ศรีแก่เขาเหล่านั้นด้วยเช่นกัน
การที่เราจะได้รับเกียรติ์แห่งวิชาชีพมาได้นั้น ก็ย่อมต้องสร้างมันขึ้นมาและสะสมเพิ่มพูนให้คนอื่นๆประจักษ์เห็น โดยการปฏิบัติหน้าที่ในกรอบและตามจรรยาบรรณแห่งวิชาชีพเภสัชกรรม" :razz:
george

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่