New Document

ขอสอบถามเรื่องการขอใบอนุญาตเปิดร้านขายยาค่ะ

ห้องเภสัชกร

ขอสอบถามเรื่องการขอใบอนุญาตเปิดร้านขายยาค่ะ

โพสต์โดย ppjang » 12 ก.ย. 2014, 20:40

อยากขอปรึกษาพี่ๆค่ะ

เนื่องจากได้ไปเซ้งกิจการร้านยามาต่อจากคนอื่นค่ะ ขอเรียนถามดังนี้ค่ะ

1. เมื่อเปลี่ยนผู้รับอนุญาตและผู้มีหน้าที่ปฏิบัติการ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่หรือไม่คะ

2. ข้อปฏิบัติตาม GPP จะต้องปฏิบัติตามเลยใช่หรือไม่ และสามารถศึกษา GPP นี้ จากทีใดได้บ้างคะ ไม่แน่ใจว่าใช่ฉบับร่างตามที่ค้นจาก google รึเปล่าคะ

3. ต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้างหรือไม่คะ สำหรับการยื่นขอเปลี่ยนแปลงค่ะ
ppjang

โพสต์โดย azzuri » 10 ต.ค. 2014, 07:59

1.การเปลี่ยนแปลงผู้รับอนุญาต นั้นกระทำไม่ได้ครับ ทำได้เพียงแค่เปลี่ยนแปลงผู้ดำเนินการและ ทำได้เฉพาะกรณีผู้รับอนุญาตเป็นนิติบุคคลเท่านั้น
2.ถ้าขออนุญาตหลัง 24 มิย 2557 ต้อง ปฏิบัติตาม GPP ประกอบการพิจารณาออกใบอนุญาต
3เปลี่ยนแปลง ไม่ได้ตาม ข้อ 1 ครับ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

โพสต์โดย azzuri » 10 ต.ค. 2014, 07:59

การเปลี่ยนแปลงผู้รับอนุญาต มีค่าเท่ากับ แจ้งเลิก ใบอนุญาต ดังนั้น เท่ากับเริ่มต้นใหม่
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่