New Document

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

ห้องเภสัชกร

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

โพสต์โดย red wine » 30 ก.ค. 2012, 12:08

คือ ผมกำลังไปเรียน ป.ตรี สาขา Pharmaceutical management science ที่ประเทศสิงคโปร์แต่ได้ปริญญาเป็นมหาลัย Bradford ของอังกฤษครับ แต่ผมมีข้อสงสัยอย่างหนึ่ง คือ ระยะเวลาเรียนมันแค่3ปีทำไมน้อยจัง คือเรียนไปสามารถเปิดร้านขายยา หรือทำงานตามโรงงานผลิตได้ป่ะครับ คือผมเรียนจบกะว่าจะหางานทำที่นั่นเลย หรือไม่ก็ไปทำออสเตรเลีย รบกวนถามความเห็นจากพี่ๆครับว่าเรียนสาขานี้ถ้าอยู่ต่างประเทศนี่สามารถก้าวหน้าหรือรุ่งมั๊ยครับผม

หากพี่มีข้อเสนอแนะอื่นๆรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ แต่ผมน่าจะไปสิงคโปร์แน่นอนละครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าครับผม
red wine

Re: รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

โพสต์โดย Barrios » 30 ก.ค. 2012, 12:29

ผมว่าถาม อ.ที่สอนอยู่น่าจะได้คำตอบที่ต้องการแล้วนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่