New Document

ขอถามเรื่อง การรับ part time นะค่ะ

ห้องเภสัชกร

ขอถามเรื่อง การรับ part time นะค่ะ

โพสต์โดย cat » 06 ต.ค. 2011, 17:30

เนื่องจากหนูเป็นเด็กจบใหม่ ได้ถามเด็กจบใหม่ด้วยกัน ที่รับ part time อยู่ ได้ความว่าถ้ารับ part time จะไม่โดนหัก 5 พันค่าใบประกอบ ถ้าสถานที่นั้นไม่ต้องการใช้ใบประกอบของเรา ซึ่งเพื่อนได้ถามพี่ๆเภสัชอีกหลายท่านที่รับ part time อยู่เป็นคนบอกมาอีกที จึงอยากจะทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร จะได้เข้าใจถูกต้องกันทุกคน
cat

Re: ขอถามเรื่อง การรับ part time นะค่ะ

โพสต์โดย white-blue » 06 ต.ค. 2011, 20:44

ข้อเท็จจริงคือ
1 กรณีอยู่ รพ รัฐ รับเงิน 5 พัน ก็ไม่มีสิทธิ์ทำ PT ถ้าจะทำก็ไม่ต้องรับ 5 พัน
2 กรณี เอกชน แล้วแต่เงื่อนไขของ รพ นั้นๆ
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่