New Document

สสจ นครราชสีมา งานเข้านะครับ

ห้องเภสัชกร

Re: สสจ นครราชสีมา งานเข้านะครับ

โพสต์โดย smartss » 08 มี.ค. 2011, 09:24

indomethacin2009 เขียน:น้องปรับปรุงเวปแล้ว ก็อย่าลืมครับ

มียาแผนปัจจุบัน หลุดอยู่ สอง สาม ตัวนะครับ

แก้ไขด้วย

พี่ ๆ คงอาจจะตามไปดูเวปเสมอ ๆ นะครับ

Artist-Pharma เขียน: แต่เมื่อรู้ว่าไม่ถูกต้องแล้วปรับแก้ไข อันนี้ต้องขอสรรเสิญด้วยใจจริงครับ!!!
"ด้วยความปารถนาดีจากผู้ประกอบวิชาชีพเภสัชกรรมเดียวกัน เพื่อนร่วมสถาบันเดียวกัน และเพื่อนร่วมพื้นแผ่นดินเดียวกัน"

ใครอยากได้รับการสรรเสริญด้วยใจจริง อย่ามัวอยู่เฉยๆ ก็ต้องลองทำความผิดก่อนนะตามแบบนี้นะ.. :lol: :lol:

และแล้วก็เป็นเวลาได้โอกาสเนียนกลืนกันไป..
พูดความดีของเขาคือความดีของเรา
พูดความไม่ดีของเขาคือความไม่ดีของเรา
พึงทำความดี ยิ่งกว่าทำตนเป็นคนดี
ความดีมีไว้ทำ มิไช่แบกหามล่ามโซ่ตัวเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
smartss

Re: สสจ นครราชสีมา งานเข้านะครับ

โพสต์โดย ppkiller » 08 มี.ค. 2011, 10:37

เรื่องเป็นอันจบได้แล้วนะคร้าบผมว่า... ถ้าน้องเค้าก็ได้ปรับปรุงแล้ว
แบบนี้แหละคือวิชาชีพเภสัชของเรา เป็นตัวอย่างของการที่รุ่นพี่ก็ยังเตือนรุ่นน้องได้
รุ่นน้องถ้ารู้ว่าทำพลาดไปก็ปรับปรุง แก้ไขไปในทางที่ดีขึ้น ในทางกลับกันถ้าเกิดเป็นเว็บไซต์ที่ไม่ใช่เภสัชขายขึ้นมาที่มีอยู่กันเกลื่อนไปหมด
ก็ยังไม่รู้ว่าจะแก้ไขยังไง เค้าจะมาอ่านฟาม่าคาเฟ่มั้ย อันนี้คงเหนื่อย...
ppkiller

โพสต์โดย winnwin » 08 มี.ค. 2011, 16:19

เรื่องนี้ควร จบ ตรงไหน จบ อย่างไร ?

กรณีนี้เป็นแค่กรณีเล็ก ๆ นิดเดียวกับเรื่องที่มีการทำผิด กม อีกมากมายในเนต

และสมควรอย่างยิ่งที่ ผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบ ทั้งหลายจะได้ออกมาพูดบ้าง

ว่าที่ถูกต้องแล้วนั้น อันไหน ทำได้ ทำไม่ได้ ในขอบเขตแค่ไหน

ใครทำผิดก็ต้องดูแล แก้ไข ให้ทำให้ถูกต้องซะ

ถ้าไม่งั้นก็ต้องมีการลงโทษกันให้เข็ดหลาบ

ไม่ให้คนอื่นเอาเยี่ยงอย่างเป็น นี่คือ สิ่งที่ควรจะเป็น

แต่ตัวละครก็ ดารา หน้าเดิม ๆ ที่มีการเรียกร้องให้ออกมาแสดงความรับผิดชอบหลายครั้งแล้ว

ทั้ง สสจ อย สภาเภสัชกรรม

แต่ 3 เกลอก็ยังเป็น 3 เกลอคนเดิม ๆ ที่ไม่ยี่หระกับ อุณหภูมิ ไม่ว่าองศาไหน ๆ

ถ้ายังปล่อยปละละเลยต่อหน้าที่ความรับผิดชอบต่อไป

เคยบอกแล้วไงว่า ความเสื่อม ก็จะมาเยือน

ผู้คนในสังคมก็พากันส่ายหน้า

การส่ายหน้ามี 2 แบบ

แบบ Vertical กับแบบ Horizontal

คุณคิดว่าคนเค้าส่ายหน้ากับ 3 เกลอแบบไหนละ :mrgreen:
winnwin

โพสต์โดย blacksmithday » 08 มี.ค. 2011, 17:36

ผมสงสัยอยู่ประการนึงครับ ตรงบันทึกประจำวัน ทำไมมีการเขียนข้อความว่า "มีผู้ประกอบการไม่ทราบชื่อที่อยู่ได้นำภาพหน้าร้าน ซื่อตรงฟาม่า ไปโพสต์ลงในเว็บไซด์....... เพื่อไปรับเอาสินค้าที่ผิดกฎหมายโดยที่ผู้แจ้งไม่ได้อนุญาตให้ไปดำเนินการแต่อย่างใด ทำให้ผู้แจ้งซึงเป็นเจ้าของร้านได้รับความเสียหาย"
ผมปรึกษากับทีมกฎหมายของ สสจ แล้ว เขาบอกว่า เขางงๆๆ ตรงการลงบันทึกประจำวัน ว่าทำไมใช้ข้อความว่า "เพื่อไปรับเอาสินค้าที่ผิดกฎหมายโดยที่ผู้แจ้งไม่ได้อนุญาตให้ไปดำเนินการแต่อย่างใด" เพราะถ้าเขียนอย่างนี้ แปลความหมายได้ว่า ผมนาย blacksmithday ได้เอาหน้าเว็บไปเผยแพร่ โดยที่ผมต้องการของผิดกฎหมายเหล่านั้นมาเป็นของผม โดยที่เจ้าของเว็บไม่ได้อนุญาติให้ผมรับเอาสินค้าที่ผิดกฎหมายมาเป็นของผม ผมต้องขออนุญาตเจ้าของเว็บด้วยเหรอที่จะเอาของผิดกฎหมายมาเป็นของผม แล้วทำไมผมต้องเอาของผิดกฎหมายมาเป็นของผม ผมงงครับ ช่วยแนะนำผมและทีมกฎหมายที ว่าผมเข้าใจผิดอะไรรึปล่าว
blacksmithday

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่