New Document

การเปลี่ยนประเภทยาแก้หวัดชนิดเม็ด/แคปซูล สูตรผสม Pseudo

ห้องเภสัชกร

Re: การเปลี่ยนประเภทยาแก้หวัดชนิดเม็ด/แคปซูล สูตรผสม Pseudo

โพสต์โดย Aur_RX » 15 เม.ย. 2011, 12:18

ถ้าคนไทยไม่รักกัน แล้วจะร้องเพลง ชาติไทย ให้ใครฟัง
Aur_RX

Re: การเปลี่ยนประเภทยาแก้หวัดชนิดเม็ด/แคปซูล สูตรผสม Pseudo

โพสต์โดย zartingtong » 15 เม.ย. 2011, 12:42

อาการนึ้อ่านดูก็รู้แล้ว เปลี่ยนชื่อมาหลายหนแล้วครับ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

โพสต์โดย TDPharm » 16 เม.ย. 2011, 08:28

ประเด็นของผมนะ ไม่ได้อยู่ว่าขายยาตัวนี้ได้ ไม่ได้ แต่ทำให้ผมรู้สึกว่า
ความเป็นเภสัชกร ของเราลดลงตลอดเวลา ไม่ได้ลดลงจากร้านยาหมอตี๋
ยังมีส่วนกลาง มาช่วยลดความเป็นเภสัชกร ของเราตลอดเวลา
น่าเบื่อ และ ไม่รู้จะพูดอะไร

เชื่อสิ - ตอนเขาประกาศกฏบังคับออกมา ร้านยาเภสัชกร ก็เลิกขาย แต่พวกหมอตี๋ ก็ขายกันสะบั้นหั่นแหลก
.....ผมรู้สึกมาตลอดว่า ประเทศนี้ สงเสริมให้หมอตี๋ พัฒนาวิชาชีพของเขา มากกว่าสงเสริมเภสัชกร มากกว่า
TDPharm

โพสต์โดย นิวัช » 16 เม.ย. 2011, 08:38

พี่ไม่ได้ศรัทธา อย นานมากแล้วครับ โดยเฉพาะเรื่องที่เฮงซวยที่สุดคือ ทำให้ Baby Aspirin เป็นยาควบคุมพิเศษ :evil: :evil: :evil:
นิวัช

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 12:38

เพื่อไม่ให้ท่าน Web Master ท่านต้องลำบากใจผมเลยตัดออก เหลือพอให้รู้ว่า กระดิ่งมีอยู่จริง ไม่ทำตัวแบบสุภาษิตจีนแบบอุดหูโขมยกระดิ่ง โดยอุดหูแล้วโขมยกระดิ่งโดยคิดว่าอุดหูแล้วกระดิ่งไม่ได้ดังคนอื่นเลยไม่รู้

แต่สำหรับเรื่องอื่น พอคิดถึงเรื่องแถวอนุสาวรีย์ชัยฯเมื่อวาน เลยขี้เกียจครับเพราะคนทำดูเหมือนจะเมายาบ้า :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย zartingtong เมื่อ 15 เม.ย. 2011, 11:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

zartingtong
เภสัชกรออนไลน์

_______________________________________________________________________________________________________

สุดท้ายก็ยอมรับเองโดยดุษฎีแล้วนะครับ

ว่าเรื่องที่ทำมาก่อนหน้านั้น คือ เรื่อง สิ้นคิด ( หรือ จะเพิ่ง สร่างยาบ้า ก็ไม่แน่ใจนะ )

ป.ล. โปรดอย่าแถ ต่อเลยครับ สีข้างถลอกหมดแล้ว :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย winnwin เมื่อ 16 เม.ย. 2011, 12:48, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
winnwin

โพสต์โดย zartingtong » 16 เม.ย. 2011, 12:46

ขอโทษนะ

อาการสภาพจิตอย่างไรคนอื่นเค้ารู้ แต่เจ้าตัวไม่ค่อยจะรู้

ที่ผมเฉยๆกับคุณเพราะคนที่เคยเล่นบอร์ดเภสัชนานพอเค้าคุ้นเคยพฤติการณ์ดี

ขอบคุณนะที่ช่วยเอาข้อความที่ผมพูดถึงสภาพจิตมา Quote ใหม่สีแดงเลยไม่ต้องพูดอีก
แก้ไขล่าสุดโดย zartingtong เมื่อ 16 เม.ย. 2011, 12:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
zartingtong

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 12:51

เอางี้ดีกว่าไม๊

ผมเห็นคุณไม่กล้ารับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำอะนะ

ถ้าคุณคิดว่าทำถูกต้องจริง

เรามาว่ากันทีละเรื่องไปเลยดีกว่าไม๊

เห็นคุณโพสต์แบบ จิก ๆ กัด ๆ แล้วก็เอาแต่หนี ไม่ตอบคำถามอะ
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 12:54

โดย zartingtong ? 15 เม.ย. 2011, 12:42
อาการนึ้อ่านดูก็รู้แล้ว เปลี่ยนชื่อมาหลายหนแล้วครับ :wink:

ส่วนเรื่องผมเป็นใครที่จริงก็ไม่ใช่ประเด็นที่เกี่ยวข้องหรอกนะ

แต่ถ้าคุณติดใจ แล้วแน่ใจ คุณช่วยบอกหน่อยซิว่า

ผมเปลี่ยนมาหลายชื่อนี่มีชื่อออะไรบ้าง

เอาสัก 5 ชื่อก็พอ

แล้วถ้าไม่จริงอย่างที่คุณชอบกล่าวหา

คุณจะว่ายังไงดี
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 12:56

ช่วยตอบไว ๆ หน่อยนะ ผมไม่ชอบรอนาน

และที่คุณชอบกล่าวหานี่ต้องบอกว่า

ข้อมูลคุณต้อง ปึ๊ก มาก ๆ

เพราะฉะนั้นอย่าคิดนานครับ
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 12:57

ผมเปลี่ยนมาหลายชื่อแล้วนี่ครับ

รีบ ๆ ยก ตย หน่อยซิครับ

อย่าช้าครับ ๆ

คุณก็ออนไลน์อยู่ตอนนี้เหมือนกันนี่ครับ
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 13:00

สติปัญญาระดับ หัวหมอ อย่างคุณ

อย่าคิดนานซิครับ

ถ้าคิดนานตอบช้ามาก ๆ แสดงว่า

ที่กล่าวหาไปนี่มัน เลื่อนลอย นะครับ
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 13:01

คิดออกแล้วมาปลุกด้วยนะครับ
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 13:04

แก้ไขล่าสุดโดย zartingtong เมื่อ 16 เม.ย. 2011, 12:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

zartingtong
เภสัชกรออนไลน์

* ข้อความส่วนตัว

ถามยากไปหรอครับ ถึงใช้เวลาตอบนานขนาดนี้
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 13:05

เป็น Lab กริ๊ง คุณสอบตกไปแล้วนะครับ

ผ่านไป 10 นาทียังตอบไม่ได้อีก
winnwin

โพสต์โดย winnwin » 16 เม.ย. 2011, 13:07

ขยันกล่าวหาแต่ไม่ชอบการตรวจสอบ

ผมไม่รอแล้วนะครับ

คุณไม่แน่จริงอย่างที่คุณชอบโม้
winnwin

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่