New Document

หุ้นมูลค่าลดลงได้ แต่อย่าให้เกียรติของประเทศลดลง

ห้องเภสัชกร

หุ้นมูลค่าลดลงได้ แต่อย่าให้เกียรติของประเทศลดลง

โพสต์โดย blacksmithday » 07 ก.พ. 2011, 21:56

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 12614.html

แม่ทัพ นายกองทุกท่าน เป็นเวลาพิสูจน์ คำปฎิญาณตอนสวนสนามของท่านแล้ว รีบไปประจำชายแดนบัญชาการรบแล้ว เอาให้แตกหัก รอโดนลอบกัดบ่อย ๆ ไม่ดีนะครับ หุ้นผมจะแดง จะตกไม่กลัว เงินหาใหม่ได้ แต่ประเทศนี้เสียเกียรติไม่ได้ครับ โดนขนาดนี้ ชาวบ้านวิ่งกันกระเจิง.... ท่านยอมได้เหรอ?

ผมอ่านแล้วน้ำตาลูกผู้ชายไหล อยากให้มีคนพูดงี้บ้างกับสภาเภสัชกรรม
"หุ้นของผมมูลค่าลดลงได้ แต่อย่าให้เกียรติของเภสัชกรไทยลดลง "
สภาเภสัชกรรมเอ๋ย ถึงเวลาแล้วที่จะได้ดูแลคนที่เลือกท่านเข้าไป ความเป็นเภสัชกรไทยตกต่ำลงทุกวัน ทุกวันนี้มีแต่กระทู้ระบายความในใจกันเกือยบจะทุกวัน ทนได้เหรอ คนที่เลือกท่านเข้าไป โดนเขากดขี่ ข่มเหง ลดเกียรติในสังคม โดนเขากระทำทารุณ เขาเฆี่ยน เขาตี ลูกหลานท่าน ทำอะไรบ้างสิ ให้สมกับคะแนนที่เลือกท่านเข้าไป

By blacksmithday
blacksmithday

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่