New Document

อีก..กี่ชาติ..ที่..สสจ..จะจัดระเบียบร้านยา..

ห้องเภสัชกร

Re: อีก..กี่ชาติ..ที่..สสจ..จะจัดระเบียบร้านยา..

โพสต์โดย anan » 05 ม.ค. 2011, 18:44

ตอนไปเป็นเภสัช สสจ.นี่เขาบังคับขู่เข็ญให้คุณไปเป็นเหรอคะ
ก่อนไปทำงานนี้ก็น่าจะรู้อยู่แล้วว่าต้องทำอะไร บทบาทต้องเป็นอย่างไร ต้องวางตัวอย่างไร
ไม่พอใจก็ลาออกมาสิคะ ขอย้ายไปอยู่โรงพยาบาลก็ได้ ยิ่งเป็น รพช.ยิ่งดี กลางวันเปิดร้านให้ลูกจ้าง ให้ญาติขายยา ตอนเย็นค่อยไปอยู่ ได้หลายต่อดีคะ
ป.ล.ไม่ผิดกฎหมายด้วย เพราะใครก็ไม่รู้เป็นเจ้าพนักงานเสียเอง
anan

Re: อีก..กี่ชาติ..ที่..สสจ..จะจัดระเบียบร้านยา..

โพสต์โดย KMonmazzPP » 06 ม.ค. 2011, 09:24

นานาจิตตัง เภสัชกรทั้งหลาย...
มุมมองและจุดที่ยืนมันอยู่กันคนละจุด หาจุดสมดุลแล้วมายืนด้วยกันดีกว่า
ใครทำดีแล้วถูกต้องแล้ว ทำต่อไปนะคะอย่าหยุด ส่วนคนที่ยังทำไม่ถูกหรือยังพลาดในบางจุดก็หันมาทำสิ่งที่ถูกต้องกันนะคะ
เภสัชกรไทย สู้ๆ!!
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
KMonmazzPP

โพสต์โดย ประชาสัมพันธ์สภาเภสัชกรรม » 06 ม.ค. 2011, 09:35

เรียน สมาชิก สภาเภสัชกรรม ครับ
ในเรื่องเภสัชกรแขวนป้ายนั้น
ขั้นต้นขอให้แจ้งไปที่ อย. (ถ้าใน กทม.) หรือ สสจ. (ในต่างจังหวัด) ได้เลยนะครับ

และจะให้ดีขอให้แจ้งสภาเภสัชกรรมด้วย
(cc หรือ สำเนาเรียนสภาเภสัชกรรม)
ซึ่งในส่วนของสภาเภสัชกรรม จะดำเนินการสอบสวนจรรยาบรรณในเรื่องนี้
และขอรายละเอียดเพิ่มเติม เช่น ชื่อ นามสกุล เลขที่ใบประกอบฯ ชื่อร้าน จังหวัด
เพื่อนำไปตรวจสอบด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
วิรัตน์ ทองรอด
ประชาสัมพันธ์
สภาเภสัชกรรม
ภาพประจำตัวสมาชิก
ประชาสัมพันธ์สภาเภสัชกรรม

โพสต์โดย zero9 » 16 ม.ค. 2011, 18:48

น่าจะมี ระบบสับเปลี่ยน หัวหน้า เภสัช. คบ. ทั้ง 76 จังหวัด สี่ปีเปลี่ยน ช่วยได้มั้ย
zero9

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่