New Document

ขอสอบถามเภสัชกรผู้รู้หน่อยค่ะ

ห้องเภสัชกร

ขอสอบถามเภสัชกรผู้รู้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย ngsamui » 20 ธ.ค. 2010, 17:14

พอดีว่าเปิดร้านยาอยู่ แต่จำเป็นที่จะต้องไปต่างจังหวัดซักพัก แล้วให้น้องเภสัชกรที่ยังไม่มีใบประกอบอยู่ร้านแทนจะผิดไม๋ค่ะเวลา สสจ เข้ามาตรวจค่ะ เพราะป้ายเป็นชื่อของเราค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ngsamui

Re: ขอสอบถามเภสัชกรผู้รู้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย smartss » 21 ธ.ค. 2010, 15:25

อยากบอกเรื่อง จภก.1 และเรื่องใบประกอบโรคศิลป์ แต่ให้ผู้รู้ดีกว่า
ส่วนกฎหมายมันมีของมันอยู่....
แต่ตามความจริงถ้า สสจ.เข้ามาตรวจก็อยู่ที่สสจ.เขาถือกฏหมายอยู่ล่ะ(มาตราฐานไม่เหมือนกันเลย)
ยิ่งกว่านี้เขาก็ไม่ว่าอะไรก็มี
จะเสี่ยงจะไม่เสี่ยง
จะละอายไม่ละอาย
จะยึดหลักสมควรหลักคุณภาพผู้ขาย
จะอะไรก็ตรองดูเองเถิด
พูดความดีของเขาคือความดีของเรา
พูดความไม่ดีของเขาคือความไม่ดีของเรา
พึงทำความดี ยิ่งกว่าทำตนเป็นคนดี
ความดีมีไว้ทำ มิไช่แบกหามล่ามโซ่ตัวเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
smartss

Re: ขอสอบถามเภสัชกรผู้รู้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย ธวัชชัย วรรณสว่าง » 21 ธ.ค. 2010, 21:25

ให้น้องต่อโทรศัพท์ถึงเรา แล้วเราบอกว่าวันนี้เผอิญมีเหตุจำเป็นที่ไม่อยู่ร้าน มีอะไรหรือ แล้วจะตามไปพบที่สำนักงานวันอื่น
ธวัชชัย วรรณสว่าง

โพสต์โดย kohboy » 21 ธ.ค. 2010, 21:30

น้องคนที่อยู่แทนใช่คนที่รับมาตามประกาศนี้รึป่าว?

ngsamui เขียน:รับสมัครน้องๆเภสัชกรค่ะทำงานที่เกาะสมุย ร้านเพิ่งเปิดใหม่ค่ะเงินเดือน30000+ ค่าโอที และค่าคอมมิชั่น ที่พักฟรีค่ะ ทำงานวันละ9ช.ม มีผู้ช่วย2คนจ๊ะ เงินเดือนอาจจะน้อยไปแต่รับรองได้ว่าไม่มีปัญหาเรื่องความเป็นอยู่แน่นอนค่ะ สนใจสอบถามได้นะคะ 080-6984948
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 22 ธ.ค. 2010, 12:08

ธวัชชัย วรรณสว่าง เขียน:ให้น้องต่อโทรศัพท์ถึงเรา แล้วเราบอกว่าวันนี้เผอิญมีเหตุจำเป็นที่ไม่อยู่ร้าน มีอะไรหรือ แล้วจะตามไปพบที่สำนักงานวันอื่น

ไปพบเพื่อจ่ายค่าปรับอะดิ!!

ถ้าจำเป็นจริง..ก็ไม่เห็นต้องกังวลอะไรนี่ครับ (มีให้เลือกทำได้ตั้งหลายอย่าง; ปิดร้านซักพักแล้วค่อยกลับมาขายเองก็ได้,
แจ้งเปลี่ยนเภสัชกรโดยใช้เภสัชกรที่มีใบมาทำแทนชั่วคราวก็ได้..แค่แฝ็กส์แบบแจ้งเปลี่ยนตัวเภสัชกรเป็นการชั่วคราวไปที่ สสจ.ก็ได้ละมั๊ง,
หรือ ถ้าคนขายไม่ใช่เภสัชกรจริงๆ, ก็อนุญาตให้ขายแค่ที่เค้าขายได้ตามกฎหมาย..อย่าขายยาอันตรายแล้วโดนล่อซื้อละกัน!!)

แต่..
..ถ้าเป็นความจำเป็นแบบมีการวางแผน หรือมีเจตนาอื่นๆเคลือบอยู่...อันนี้สิน่าจะโดนดำเนินคดีทั้งเจ้าของร้านและผู้ปฏิบัติการ!

:cool:
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 22 ธ.ค. 2010, 16:35

samuipharmacy เขียน:รับสมัครเภสัชกรประจำที่เกาะสมุย

เงินเดือน30000+โอที+ค่าคอมมิชชั่น

หยุดเดือนละ 5 วัน สามารถสะสมวันหยุดได้

ที่พักฟรี สนใจสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 080-6984948

:eek:

ปล.
๑. ปกติเค้าให้ประกาศรับเภสัชที่ห้องโบัสต้า แต่กรอบข้างบนนี้ผมเอามาจากห้องคาปูชิโนนะ
๒. เชื่อว่าข้อความในกรอบข้างบนที่อยู่ในห้องคาปูฯ อาจถูกลบ หรือถ้าแอดมินใจดีก็อาจจะย้ายห้องให้
๓. แต่ที่ผมยกมานี้ ยังไงก็ไม่ถูกลบ ... ก็ถือว่าช่วย ปชส. ให้ ก็แล้วกันนะครับ :cool: :cool: :cool:
kohboy

โพสต์โดย ngsamui » 22 ธ.ค. 2010, 20:15

ใช่ค่ะข้อความที่โพสไว้ที่ห้องอื่นค่ะ ส่วนห้องนี้จะขอความแนะนำค่ะ ขอโทดด้วยนะค่ะหากเป็นการรบกวน และขอบคุณที่ช่วยโปรโมทให้ค่ะ :smile:
ngsamui

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่