New Document

สมาชิกสภาเภสัชคิดอย่างไร กับ จดหมายข่าวของสภาเภสัชฯ

ห้องเภสัชกร

สมาชิกสภาเภสัชคิดอย่างไร กับ จดหมายข่าวของสภาเภสัชฯ

โพสต์โดย Wiz@rd. » 07 พ.ย. 2010, 20:21

ตอนนี้เอกสารที่ออกมาค่อนข้างไม่ค่อยเป็นปัจจุบัน ไม่ค่อยน่าอ่าน มีเรื่องการลงโทษต่างๆที่เล็กจนต้องใช้แว่นขยาย (ซึ่งสำหรับผมถ้าไม่มีส่วนนี้จะดีกว่า...)

แต่ว่า เนื่องจากสภาฯ มีงบไม่มาก การทำให้ดูดีคงยาก 555+

แล้ว ถ้าจะทำให้จดหมายข่าวสภาเภสัชฯ ดูดีขึ้นเนี่ย จะทำได้ไง ??? (แค่คิดก็สาหัสแล้ว...)

หรือว่าสภาเภสัชฯน่าจะยอมให้มีสปอนเซอร์ แต่แลกกับการที่เราจะได้

รูปแบบดูดีขึ้น น่าอ่านขึ้น หนามากขึ้น มีเนื้อหาสาระที่มีประโยชน์มากขึ้น

โดยสปอนเซอร์อาจเป็น บริษัทยา เอกชน องค์กร หน่วยงานราชการ รัฐวิสาหกิจ สำหรับผม ผมว่าผมยอมรับได้นะ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เภสัชกร คิดว่ายังไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wiz@rd.
Global Moderator

Re: สมาชิกสภาเภสัชคิดอย่างไร กับ จดหมายข่าวของสภาเภสัชฯ

โพสต์โดย Barrios » 08 พ.ย. 2010, 09:22

ล่าสุดได้รับเมื่อไรจำไม่ได้แล้ว... นานมาก :mrgreen:
แต่ไม่ต้องส่งมาบ่อยแล้วมีแต่น้ำนะ

เรื่องการลงโทษผมชอบนะ ทำให้รู้ว่าสภาได้ดำเนินการส่วนนี้แล้ว ไม่ได้อยู่เฉย ๆ
เรื่องสปอนเซอร์นี่เห็นด้วย ถ้า manage กันดี ๆ ก็มีประโยชน์มากมาย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่