New Document

สมาคมเภสัชกรรมชุมชนแจง ไม่เคยร่วมมือกสิกรทำบัตรเครดิต

ห้องเภสัชกร

Re: สมาคมเภสัชกรรมชุมชนแจง ไม่เคยร่วมมือกสิกรทำบัตรเครดิต

โพสต์โดย Playboy » 18 พ.ย. 2010, 20:15

ได้บัตรมาเรียบร้อยแล้ว มีพนักงานเดินเข้ามาหาถึงในร้านเลย ที่ต้องการทำเพราะต้องการที่จอดรถในห้างเท่านั้น อิอิ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Playboy

Re: สมาคมเภสัชกรรมชุมชนแจง ไม่เคยร่วมมือกสิกรทำบัตรเครดิต

โพสต์โดย pattarapol » 09 ธ.ค. 2010, 10:51

ขออนุญาตเข้ามาชี้แจงซักเล็กน้อยครับ พอดีเสริชมาเจอกระทู้นี้เข้าพอดีครับ เลย Login เข้ามาตอบข้อสงสัยให้ครับ
apotheker เขียน:อธิบายเพิ่มเติมนะครับ คือธ.กสิกรไทยมีโครงการทำบัตรแพลทตินั่มให้เภสัชกรจริง โดยใช้เครดิตความเป็นเภสัชกรไม่ต้องยื่นแสดงหลักฐานรายได้หรือ สมุดบัญชีแสดงฐานะทางการเงิน

แต่โครงการดังกล่าวไม่ได้ทำโดยความร่วมมือของ สภาเภสัชกรรม หรือ สมาคมเภสัชกรรมชุมชน แต่อย่างใด

- เป็นโครงการของธ.กสิกรไทย จริง ๆ ครับ โดยจะกำหนดเลือกกลุ่มลูกค้าที่ Hight potential เช่น ผู้พิพากษา อัยการ แพทย์ ทันตแพทย์ เภสัชกร แต่ไม่ได้ทำเป็นบันทึกข้อตกลงหรือโดยความร่วมมือแต่อย่างใด

- แต่ประเด็นที่ก่อให้เกิดความสงสัยและงุนงงขึ้น น่าจะมาจากการอธิบายของฝ่ายขาย ที่อาจจะพูดเพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือมากขึ้น (แต่ไม่ถูกต้อง) เช่นว่าเกิดจากความร่วมมือกันระหว่างองค์กร ฯลฯ ทั้งที่ความเป็นจริง มีโครงการทำบัตรแพลทตินั่ม ให้กับกลุ่มลูกค้าเหล่านี้ โดยให้จากเครดิตของวิชาชีพ

- ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยและสบายใจสำหรับท่านที่มีความประสงค์ที่จะเป็นลูกค้าบัตรเครดิตตามโปรแกรม ซึ่งผมมองว่าก่อนที่แต่ละท่านจะมอบเอกสารประกอบการสมัครให้กับเจ้าหน้าที่ ท่านคงพิจารณาเป็นอย่างดีแล้วว่า บัตรแพลทตินั่มใบนี้ ให้อะไรกับท่านได้บ้าง
ท่านต้องขีดคร่อมเอกสารว่า "ใช้สำหรับบัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทยเท่านั้น" เพื่อความสบายใจครับ

Barrios เขียน:แต่เก่งจังครับ โทรมาทั้งเบอร์มือถือ และเบอร์ร้าน
:mrgreen:
ข้อมูลน่าจะได้มาจากทำเนียบรุ่น น่ะครับ

ยินดีตอบข้อสงสัยครับ
jakrapats@gmail.com
pattarapol

โพสต์โดย Barrios » 09 ธ.ค. 2010, 11:17

pattarapol เขียน:
Barrios เขียน:แต่เก่งจังครับ โทรมาทั้งเบอร์มือถือ และเบอร์ร้าน
ข้อมูลน่าจะได้มาจากทำเนียบรุ่น น่ะครับ

โม้ครับ ... :mrgreen:
ทำเนียบรุ่นผมไม่มีเบอร์มือถือ ร้านก็ไม่อยู่ในนั้น
เบอร์มือถือก็เพิ่งจะเปลี่ยน แหล่งที่มาน่าจะหลายแหล่งมากกว่า จนไม่สามารถระบุได้ว่ามาจากที่ไหน

ถ้าข้อมูลไม่มีความลับมากรบกวนส่งให้สภาเภสัชด้วยนะครับ
Barrios

โพสต์โดย pattarapol » 09 ธ.ค. 2010, 12:28

Barrios เขียน:
pattarapol เขียน:

โม้ครับ ... :mrgreen:
ทำเนียบรุ่นผมไม่มีเบอร์มือถือ ร้านก็ไม่อยู่ในนั้น
เบอร์มือถือก็เพิ่งจะเปลี่ยน แหล่งที่มาน่าจะหลายแหล่งมากกว่า จนไม่สามารถระบุได้ว่ามาจากที่ไหน

ถ้าข้อมูลไม่มีความลับมากรบกวนส่งให้สภาเภสัชด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ที่ผมมาตอบให้ ไม่ใช่ว่าโม้หรือไม่โม้ครับ ผมใช้คำว่า ข้อมูลน่าจะมาจากทำเนียบรุ่น เพราะข้อมูลเหล่านี้บางทีเสริชเจอในกูเกิ้ลก็เยอะแยะ แต่แหล่งอื่นผมก็ไม่ทราบครับว่ามีที่มาอย่างไร เพราะวิธีการหาข้อมูลเบอร์ติดต่อลูกค้า แต่ละคนก็มีวิธีแตกต่างกันไปครับ (ถ้ามีเพื่อนเป็นดีเทลยา รบกวนลองถามดูครับ)

- ประเด็นเรื่องเบอร์โทร. ถ้ามองเป็นเรื่องซีเรียส ก็ซีเรียสครับ อยู่ดี ๆ ใครก็ไม่รู้โทรมาหา เพื่อขายของ
- แต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็ขำ ๆ ครับ มีของมาขายให้เลือกซื้อ ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ

จะให้ส่งข้อมูลอะไรให้สภาเภสัชครับ :mrgreen:
pattarapol

โพสต์โดย Barrios » 09 ธ.ค. 2010, 12:46

เบอร์โทร เบอร์มือถือนี่แหละครับ
เวลาสภาส่งเอกสารหรือแจ้งข่าว มักจะส่งไปตามที่อยู่เก่าสมัยเรียนหนังสือ ซึ่งเกือบทุกคนจะย้ายที่อยู่กันไปหมดแ้ล้ว
Barrios

โพสต์โดย white-blue » 09 ธ.ค. 2010, 23:14

เคยได้ยินมาว่าเรื่องเบอร์โทร เบอร์มือถือที่พวกประกันหรืออะไรโทรมา ได้มาจากการซื้อข้อมูลมาจาก...............
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

โพสต์โดย แมลงเมาท์ » 08 ก.พ. 2011, 03:28

ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากข้อมูลทางเครดิต ของที่เราเคยไปสมัครไว้ครับ

ต้องอกว่า ผมเองก้โดนติดต่อเข้ามาตั้งแต่ที่ยังไม่มีใบประกอบด้วยซ้ำ แต่เคยไปสมัครเครดิต แล้วลงอาชีพไว้เป้นเภสัชกร

อีกอย่างที่ข้อมูลไม่น่าจะมาจากสภาคือ เค้าเรียกผมชื่อเดิมที่ยังไม่ได้เปลี่ยน เพิ่งเปลี่ยนชื่อเมื่อปีที่แล้วเอง :mrgreen:

ป.ล.เพิ่งสมัครไปครับ เพิ่มหนี้ให้แก่ตัวเอง เบาๆ
แมลงเมาท์

โพสต์โดย kumnungv » 09 ก.พ. 2011, 07:04

ผมโดนโทรมาจากกสิกรประมาณ10คนได้

ขนาดบอกว่าไม่ได้ทำงานประจำแล้ว ว่างงานอยู่ คนโทรมายังรู้อีกว่า เปิดร้านยาอยู่ไม่ใช่เหรอครับ :lol:
kumnungv

โพสต์โดย moomoo » 09 ก.พ. 2011, 12:58

denzo เขียน:เภสัชกรชรา คนนี้ใช้บัตรเครดิตมากว่า 10 ปี ไม่เคยเสียดอกเบี้ย+ค่าธรรมเนียม ให้แก่บ.บัตรเครดิตเลยจักบาท ฮะ ฮะ ฮ่า

เข้าข่ายเดียวกัน งี้เราก็เป็นเภสัชกรชราด้วยดิ ใช้มา 10 ปีมีอยู่แค่ใบเดียว ไม่เคยเสียดอก ไม่เคยเสียค่าธรรมเนียม

วันนั้นเพิ่งเจอเจ้าหน้าที่กสิกรมาเชียร์ให้ทำบัตรสำหรับเภสัชนี่แหละ พูดอยู่นานสองนาน สรุปก็ไม่ทำอยู่ดี บอกว่าอยู่ร้านทุกวัน ทำไปก็ไม่ได้ใช้น่ะ :lol:
moomoo

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่