New Document

ถามเรื่องบัตรเครดิตกับภาษีหน่อยครับ

ห้องเภสัชกร

ถามเรื่องบัตรเครดิตกับภาษีหน่อยครับ

โพสต์โดย Fender » 30 ต.ค. 2010, 15:39

พอดีมีธนาคารหนึ่งที่เค้าจัดให้มีทำบัตรเครดิต pletinum สำหรับเภสัชกรหน่ะครับ ที่ค่าธรรมเนียมฟรีตลอดชีพ และสวัสดิการต่างๆ เลยสนใจ แล้วหล้กฐานที่ใช้ก็มีแค่บัตรประชาชนใบเดียว ตอนธนาคารโทรมาถามรายได้ผม ผมก็ตอบไปว่าตอนนี้ผมเรียนต่ออยู่ครับรายได้ ได้จากการทำ part-time เดือนนึงก็ไม่ถึงหมื่น แล้วเค้าก็บอกว่าอีกสัก 4 วันจะมีคนโทรมาถามผมเรื่องนี้อีกให้ตอบไปว่า 25000 บาท ผมเลยถามว่าถ้าตอบยังงี้แล้วผมต้องเสียภาษีมั้ยเพราะตอนนี้ยังไม่มีรายได้มากนัก (หักค่าเทอมก็เหลือใช้ต่อเดือนนิดๆหน่อยๆ) ถ้าให้เสียอีกก็คงจะไม่ทำ เค้าก็บอกว่าไม่มีปัญหา แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเพราะมันเป็นธุรกิจเค้า เลยอยากสอบถามผู้รู้ครับว่า สำหรับกรณีนี้ ถ้าผมตอบคำถามเค้า(คนที่จะโทรมายืนยันอีกทีหนึ่ง) ไปว่าผมมีรายได้ต่อเดือน 25000 เพื่อทำบัตรผมต้องเสียภาษีกับสรรพภากรหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fender

Re: ถามเรื่องบัตรเครดิตกับภาษีหน่อยครับ

โพสต์โดย API » 30 ต.ค. 2010, 17:45

คงไม่เกี่ยวหรอก โอกาสเชื่อมโยงไปถึงมีน้อย..

ถ้าโดนสรรพกรถามจริงๆ ก็บอกไปว่าแต่ก่อนเคยได้รายได้ขนาดนั้น ตอนนี้มีแต่หนี้กับแกลบ จะเอาไหม... :lol: :lol:
API

Re: ถามเรื่องบัตรเครดิตกับภาษีหน่อยครับ

โพสต์โดย Fender » 31 ต.ค. 2010, 00:39

ยังงงี้นี่เอง ขอบคุณคับ ^^
Fender

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่