New Document

เราคิดผิดหรือไม่ที่เลือกท่านอาจารย์ธิดา นิงสานนท์มาเป็น นายก

ห้องเภสัชกร

Re: เราคิดผิดหรือไม่ที่เลือกท่านอาจารย์ธิดา นิงสานนท์มาเป็น

โพสต์โดย azzuri » 05 ต.ค. 2010, 14:33

ผมคิดไม่ผิดครับผมไม่ได้เลือกครับ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

Re: เราคิดผิดหรือไม่ที่เลือกท่านอาจารย์ธิดา นิงสานนท์มาเป็น

โพสต์โดย eternity » 05 ต.ค. 2010, 22:05

adRIAmYCin เขียน:อ้าว แย่เลย แบบนี้บางคนก็ต้องสมัคร login name อันใหม่อีกแล้วซิ :lol: :lol: :lol:

สงสัยจะเป็นอย่างนั้นนะครับ
eternity

โพสต์โดย เภสัชทุง » 07 ต.ค. 2010, 23:59

วันก่อน ผมไปยื่นรายชื่อผู้สนับสนุนการจัดตั้งวิทยาลัยคุ้มครองผู้บริโภคที่สภาเภสัชกรรม เจอ อ.ธิดา ท่านก็เรียกผมไปพูดคุยด้วย เท่าที่สัมผัสจากการพูดคุยประมาณ 1 ชั่วโมง ท่านก็พูดตรงไปตรงมา เป็นกันเอง และใจดีพอสมควร ซึ่งท่านก็ตั้งใจรับฟังข้อเสนอของพวกเราครับ

ผมก็ทราบว่า ท่านก็มาอ่านกระทู้ใน PharmaCafe อย่างกระทู้นี้ด้วย ผมก็ได้บอกให้ท่านชี้แจง ในส่วนที่สมาชิกเข้าใจคลาดเคลื่อน ก็น่าจะดีครับ
เภสัชทุง

โพสต์โดย Sigkaman » 08 ต.ค. 2010, 10:17

นี่ไงครับ ผมว่า หนุ่มๆสาวๆ เภสัช สมัยนี้ ใจร้อนกันจังนะ

ค่อยๆพูด ค่อยๆเจรจากัน บางอย่าง เราจำเป็นต้องปรับ ข้อมูล ความเข้าใจกัน

ความเห็นทุกคนมีทั้งนั้น แต่บางอย่าง ข้อมูลและความเข้าใจ อาจจะต้องปรับเข้าหากัน

ท่านอาจารย์ ก็ใช่ว่า ท่านจะไม่รับฟังอะไรเสียเลย ท่านอาจจะมีเหตุผลปัจจัยที่เราเด็กๆไม่รู้

สังคมไทย เรามักจะให้ความสำคัญ ของ กาละเทสะ ระบบอาวุโสอยู่นะ ผมว่า

ครับ อยากให้ทุกคน ถ้าไม่เข้าใจ อยากให้ท่าน ทำอย่างไร

ผมว่าไปพบท่าน พูดคุยกับท่านเสียก่อน เป็นการส่วนตัว ก่อนที่จะผลีผลามทำอะไรออกไป

ใจเย็นๆ พวกเราวิชาชีพเดียวกัน ก็อยากทำอะไรให้มันดีกับทุกๆคนในวิชาชีพนี้ ผมว่านะ

Sigkaman
Sigkaman

โพสต์โดย adRIAmYCin » 08 ต.ค. 2010, 11:35

บางคนก็ไม่ใช่วันหนุ่มๆสาวๆแล้วนะครับ แต่ก็ยังเล่นอะไรเป็นเด็กน้อยอยู่ได้ :lol: :lol: :lol:
adRIAmYCin

โพสต์โดย rinko » 08 ต.ค. 2010, 11:40

adRIAmYCin เขียน:บางคนก็ไม่ใช่วันหนุ่มๆสาวๆแล้วนะครับ แต่ก็ยังเล่นอะไรเป็นเด็กน้อยอยู่ได้ :lol: :lol: :lol:

โดนค่ะพี่ อ่านมาสักระยะละ สังเกตว่ามีอยู่กลุ่มนึง หรือหลาย log in แต่คนเดียวเนี่ยล่ะ จ้องทำลายคุณธิดาเหลือเกิน แก่แล้วยัง .... :lol: :lol:
รูปภาพ
rinko

โพสต์โดย LeMmOy » 13 ต.ค. 2010, 09:37

อุ๊ย อยากมีเมียเป็นหมอ แล้วสมัครนายกเภสัชจัง ^^
- เภสัช LeMmOy : อร่อยแท้แม้ไม่ทาอะไร -[/color]
LeMmOy

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่