New Document

คิดอย่างไรเมื่ออธิการบดีส่งแพทย์มาเป็นคณบดีคณะเภสัช

ห้องเภสัชกร

คิดอย่างไรเมื่ออธิการบดีส่งแพทย์มาเป็นคณบดีคณะเภสัช

เรื่องภายในมหาลัยเค้าเราไม่เกี่ยว
5
10%
เป็นเรื่องของศักดิ์ศรีวิชาชีพ ควรมีการออกมาเคลื่อนไหวต่อต้าน
36
73%
ไม่มีความเห็น
8
16%

โหวตทั้งหมด : 49

Re: คิดอย่างไรเมื่ออธิการบดีส่งแพทย์มาเป็นคณบดีคณะเภสัช

โพสต์โดย jusuran » 13 มิ.ย. 2010, 11:29

หุ หุ หุ...
ระยะสั้นๆนา...
รอดูกันต่อไป... อย่าเพิ่งด่วนสรุป
Innovation : driven for better life
ภาพประจำตัวสมาชิก
jusuran

Re: คิดอย่างไรเมื่ออธิการบดีส่งแพทย์มาเป็นคณบดีคณะเภสัช

โพสต์โดย ผัดหมี่ » 19 มิ.ย. 2010, 00:31

ถ้าเขาส่งมาเป็นคณบดี ถ้าเป็นแพทย์ที่มีความคิดก็น่าจะปฏิเสธ (คุยกับอาจารย์เภสัชรู้เรื่องมั้ยนะ)
แต่ก็ไม่แน่ แพทย์ออกจะเป็นเทวดาในทุกเรื่อง จนชัดไม่แน่ใจว่าเรียนแพทย์มาทำไม!
ผัดหมี่

โพสต์โดย LeMmOy » 20 มิ.ย. 2010, 23:47

อ่า ไม่ทราบว่าเภสัชเราที่จบมาทำงานกันจนแก่เนี่ย ไม่มีความสามารถทางด้านบริหารคณะเภสัชจนถึงขนาดต้องให้คุณหมอมาคุมแทนเลยหรอครับ ผมว่านี่คือคณะเภสัชนะครับ มันจะมั่วถึงขนาดเอาใครที่จบอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เภสัชเข้ามาบริหารคณะได้อย่างง่ายดายขนาดนี้เลยหรอครับ

ไฟท์กันหน่อยครับ เภสัชนะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นอะไรแบบนี้แล้วคิดว่าไม่ใช่เรื่องของเราแล้วปล่อยมันไป

ถ้าเป็นอย่างงี้ต่อไป .. ผมว่าอีกไม่นานคงมีคนที่จบคณะประมงมาสมัครเป็นคณบดีเภสัช
- เภสัช LeMmOy : อร่อยแท้แม้ไม่ทาอะไร -[/color]
LeMmOy

โพสต์โดย apotheker » 21 มิ.ย. 2010, 08:38

อีกไม่กี่วันก็คงได้คนใหม่เป็นเภสัชแล้วครับ แต่มันก็คงเป็นรอยแผลเป็นไปตลอดไป :redface:
เภสัชเราเป็นสีเดียวกันอย่างนี้มานานแล้วครับ สีเดียวกัน สีทนได้ :lol:
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย anan » 23 มิ.ย. 2010, 19:09

นึกถึงตอนเภสัชกรไปเป็นอธิการบดี หรือคณบดีคณะอื่นบ้างสิคะ คริ คริ
เขาไม่เห็นโวยวายกันเลย
น้องแอนว่า มันคงมีเบื้องลึกละคะ ถึงไม่มีเภสัชขี่ม้าขาวมาเป็นคณบดี
anan

โพสต์โดย apotheker » 23 มิ.ย. 2010, 19:22

เคยมีเภสัชไปเป็นคณบดีคณะอื่นด้วยหรือครับ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
แต่เภสัชเป็นอธิการบดีเคยมีพร้อมกันสูงสุดรู้สึกจะ4มหาวิทยาลัย อันนี้ใครจะมาเป็นอธิการบดีไม่สำคัญหรอกครับแพทย์ เภสัช ทันตแพทย์ วิศวะหรือเกษตร แต่ถ้าเป็นคณบดีมันดูไม่สวย เหมือนใครจะมาเป็นรมต.กลาโหมก็ได้พลเรือนก็เป็นได้ แต่ถ้าเอาทหารเรือมาเป็น ผบ.ทบ. อันนี้ไม่สวย
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย anan » 23 มิ.ย. 2010, 19:33

apotheker เขียน:เคยมีเภสัชไปเป็นคณบดีคณะอื่นด้วยหรือครับ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน
แต่เภสัชเป็นอธิการบดีเคยมีพร้อมกันสูงสุดรู้สึกจะ4มหาวิทยาลัย อันนี้ใครจะมาเป็นอธิการบดีไม่สำคัญหรอกครับแพทย์ เภสัช ทันตแพทย์ วิศวะหรือเกษตร แต่ถ้าเป็นคณบดีมันดูไม่สวย เหมือนใครจะมาเป็นรมต.กลาโหมก็ได้พลเรือนก็เป็นได้ แต่ถ้าเอาทหารเรือมาเป็น ผบ.ทบ. อันนี้ไม่สวย

ใจเย็นคะพี่สุดหล่อ ...
น้องแอนเคยทราบว่า ที่ มศก. เคยมีอาจารย์เภสัชท่านหนึ่งไปเป็นคณบดีคณะวิทยาการจัดการ
แต่ที่น้องแอนติงนะคะ ด้วยความเห็นที่ว่าถ้าเรามองคณบดีเป็นผู้บริหาร ใครก็เป็นคณบดีได้ แต่บังเอิ๊ญ คณะพวกเราเป็นวิชาชีพใช่ไหมคะ ก็เลยเกิดข้ัอขัดแย้งถ้าคนที่มานำองค์กรจะไม่ใช่คนในวิชาชีพ ก็พอจะเข้าใจละคะ ....กลัวเขาจะไม่เข้าใจเรา เพราะเราก็ไม่แน่ใจว่าจะเข้าใจเขาไหม เออ งงไหมคะ

แต่ท่าน ๆ เภสัชกรที่ไปเป็นอธิการบดี ท่านเก่งนะคะ ท่านสามารถเข้าใจระบบทั้งมหาวิทยาลัยได้ และทำให้องค์กรทั้งองค์กรพัฒนาไปพร้อม ๆ กันได้ทั้ง ๆ ที่มีความแตกต่างกันอย่างมาก

แต่แอนกระซิบถามข้างหูพี่หน่อยซิคะ ... ว่าหมอเขามารักษาการคณบดีเองไม่ใช่เหรอคะ ...เอ หรือว่า ...
anan

โพสต์โดย apotheker » 23 มิ.ย. 2010, 19:52

ไม่ได้ใจร้อนครับน้องแอนสุดสวย :lol:
จริงๆก็เป็นเพียงคณบดีรักษาการ ผมก็แค่แสดงความรู้สึกของเภสัชตัวเล็กๆหน้าตาดีคนนึงเท่านั้น :lol: :lol: :lol:

แต่น้องแอนนี่ข้อมูลแน่นนะครับ ไม่ธรรมดา :lol:
รูปภาพ
apotheker

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่