New Document

เภสัชกรศูนย์วิทย์ ทำงานไรบ้างครับ

ห้องเภสัชกร

เภสัชกรศูนย์วิทย์ ทำงานไรบ้างครับ

โพสต์โดย blacksmithday » 23 พ.ค. 2010, 16:10

อยากทราบขอบเขตหน้าที่รับผิดชอบเกี่ยวกับงานที่ทำ ถ้าไม่ได้จบมาทางนี้สามารถไปเรียนต่อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วก็สวัสดิการเรื่องเงินเดือน เงินเพิ่มพิเศษต่างๆได้รับอะไรบ้างครับ พอดีตั้งเป้าอยากย้ายกลับไปบ้านแล้วอยากลองเปลี่ยนสายงานดูบ้างครับ
blacksmithday

Re: เภสัชกรศูนย์วิทย์ ทำงานไรบ้างครับ

โพสต์โดย Pharma_Name » 23 พ.ค. 2010, 16:41

หากเรียนจบเภสัชศาสตรบัณฑิตมาก็สามารถทำงานเป็น เภสัชกรศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ ได้อยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะเป็น สาขาวิชาการบริบาลทางเภสัชกรรม หรือสาขาเภสัชศาสตร์ เพราะว่าเนื้องานที่เภสัชกรศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ทำก็จะคล้ายกับวิชา Pharmaceutical analysis หรือ Pharmaceutical Natural Product ที่ไม่ว่าจบปริญญาตรีเภสัชหลักสูตรใดสาขาใด ก็ต้องเรียนเป็นพื้นอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องความถนัดนั้น ก็คงแล้วแต่บุคคลนะครับ ถามตัวเองว่าถนัดมั้ย ชอบมั้ย ถ้าใช่ก็ไปทบทวนความรู้ว่าแล้วก็ทำได้เลย
Pharma_Name

Re: เภสัชกรศูนย์วิทย์ ทำงานไรบ้างครับ

โพสต์โดย blacksmithday » 25 พ.ค. 2010, 08:03

ไม่มีใครอยู่ศูนย์วิทยาศาสตร์บ้างเลยเหรอครับ
blacksmithday

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่