New Document

ขอทราบหลักเกณฑ์การจ่ายค่าตอบแทนด้วยค่ะ

ห้องเภสัชกร

ขอทราบหลักเกณฑ์การจ่ายค่าตอบแทนด้วยค่ะ

โพสต์โดย teeranat » 19 เม.ย. 2010, 17:28

หนูทำงานเป็นเภสัชกร ตำแหน่งลูกจ้างชั่วคราว และทำงาน ARV
ในโรงพยาบาลที่มีความกันดารระดับ 1 หนูอยากทราบว่า
1.ถ้าหนูได้ค่าเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายพื้นที่ทุรกันดารระดับ 1 8000 บาท ตามข้อบังคับฉบับที่ 4
แล้ว ข้อบังคับฉบับที่ 6 หนูจะได้อีก 1200 บาท หรือไม่
2.หนูทำงานที่คลีนิค ARV หนูจะได้ค่าตอบแทนอีกไหม
teeranat

Re: ขอทราบหลักเกณฑ์การจ่ายค่าตอบแทนด้วยค่ะ

โพสต์โดย nonnoi » 19 เม.ย. 2010, 18:00

ลองสอบถามงานบุคลากรที่กระทรวงดูซิค่ะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า
nonnoi

Re: ขอทราบหลักเกณฑ์การจ่ายค่าตอบแทนด้วยค่ะ

โพสต์โดย white-blue » 19 เม.ย. 2010, 21:11

ข้อบังคับฉบับที่ 6 นี้..... ผมไม่มีหนังสือเลยหาจากใหนอะคับ อยากดูเหมือนกัน

แต่ที่พอรู้ เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายมันก็คือเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายไม่ใช้หรือครับ
ส่วนงาน ARV หรือ TB มันจะระบุในส่วนของเงิน พตส. ไม่ใช้หรือคับ ผมว่ามันคนละส่วนกันนะ

แต่ว่าถ้าทำ ARV น่าจะได้ พตส.เพิ่มนะ ถ้าเป็นข้าราชการนะ ลูกจ้าง คงต้องไปพยายาม หาหนังสือ มาอ้างอิงว่าจ่ายได้
(ในกรณีถ้า ผอ.รพ นั้น เข้าตรงเป๊ะอ่ะนะ ถ้า ผอ.เค้า ชิวชิว ก็ไม่น่าเป็นไรนะ อันนี้คิดเอง เหอเหอ :cool: )
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่