New Document

อารยะขัดขืน ขอเกรียนสักทีเถอะ

ห้องเภสัชกร

Re: อารยะขัดขืน ขอเกรียนสักทีเถอะ

โพสต์โดย no sugar espresso » 04 ก.ค. 2010, 21:30

น่าจะแล้วแต่ระบบการจัดการของแต่ละรพ.ค่ะ
ที่รพ.เปิดให้บริการช่วงเที่ยงด้วยโดยคนที่อยู่เวรบ่ายวันนั้นได้ลงกินข้าวก่อนแล้วมาอยู่ตอนเที่ยง
แต่บางครั้งคนไข้ช่วงเช้าเยอะก็อาจไม่ได้ลงเวรเที่ยง ก็ต้องเสียสละบ้างค่ะ
คนไข้เขาคงไม่รู้หรอกค่ะว่าเรายังไม่ได้กินข้าว เขาเห็นเราอยู่เขาก็อยากให้เราช่วย
ถ้าอยู่กันหลายคนก็ช่วยกันน่าจะเสร็จได้ไวไวค่ะ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
no sugar espresso

Re: อารยะขัดขืน ขอเกรียนสักทีเถอะ

โพสต์โดย pimApirak » 22 ก.ค. 2010, 16:48

พี่ๆจ๊ะ สงสารคนไข้เถอะค่ะ เคสนั้นเค้าอาจมารอหมอตั้งแต่เช้าตีสี่ตีห้าแล้วก็ได้นา เค้าอาจยังไม่ได้กินแม้กระทั่งเข้าเช้านะคะ
ใจเย็นๆค่ะ คนไข้โรงพยาบาลรัฐ เวลายุ่งมากๆ โดนทั้งหมอด่า พยาบาลตวาดนะพี่แถมเจ้าหน้าที่เวชระเบียนยังทำหน้ายักษ์ใส่อีก
งานโรงพยาบาลมันก็เหนื่อยอย่างงี้แหละค่ะ อดทนนะคะ สู้ๆๆ ;D
pimApirak

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่