New Document

พี่ๆคิดยังไงกับเภสัชกร ขายตรง ครับ

ห้องเภสัชกร

พี่ๆคิดยังไงกับเภสัชกร ขายตรง ครับ

โพสต์โดย kratosus » 21 มี.ค. 2010, 22:37

เพิ่งเจอมาเมื่อตะกี้ มีคนเดินเข้ามาชวนให้สมัคร A....
แล้วอวดอ้างสรพพคุณสินค้าสารพัด ว่าดีกว่ายังงั้นดียังงี้
ผมก็ฟังไปเรื่อยแบบไม่ใส่ใจเท่าไหร่ แต่ต้องมาสะดุดกับประโยคที่บอกว่า
เภสัชทำเยอะมาก แล้วบอกชือมาแต่ละคน พี่ๆคณะผมทั้งนั้น
ผมถามเขาว่า ทำไมชอบให้เภสัชสมัครละ (เพราะก่อนนหน้านั้นก็เคยมีคนมาชวนผมหลายครั้ง)
เขาบอกว่าคนจะเชื่อเภสัช เภสัชบางคนทำยอดได้เยอะเพราะขายให้ผู้ป่วยที่ รพ
เพราะเภสัชจะรู้ว่าคนไหนป่วยเป็นอะไร
ทั้งวิตามินซี สูตรพิเศษ น้ำแร่แบบออกฤทธิ์เฉพาะที่ น้ำล้างพิษ

เห้อออออออออออออออ
ที่แย่ไปกว่านั้น เภสัชคนนนั้นคือ พี่รหัส ผมเอง
kratosus

Re: พี่ๆคิดยังไงกับเภสัชกร ขายตรง ครับ

โพสต์โดย ck0707007 » 22 มี.ค. 2010, 01:50

เขาใช้วิธีหาสมาชิกที่ทรงพล้ังมากเลยครับ
ck0707007

Re: พี่ๆคิดยังไงกับเภสัชกร ขายตรง ครับ

โพสต์โดย sakon » 09 เม.ย. 2010, 15:50

ทำเสียชื่อเภสัช ไม่ฉลาดเกินก็หน้าเงิน
sakon

โพสต์โดย cherrypink » 21 เม.ย. 2010, 11:45

เป็นสิทธิของเขาค่ะ แต่ทำไปๆ ก็จะรู้ว่า ไม่ใช่ หรือ ใช่ เวย์ตัวเอง จะขายใครก็ควรเลือกคน เป็นผู้ป่วยก็ต้องดูว่าฐานะอย่างไรเพราะส่วนใหญ่
สินค้าแนวนี้ราคาสูง กว่า ความเป็นจริง เพราะต้องเอาผลกำำไรแบ่งเครือข่าย (ยังเหลือให้เจ้าของอีกบาน ทั้งที่บอก ต้นทุนจากการขายทางอื่นมาแบ่งให้เครือข่าย มีใครทำวิจัยเรื่องนี้บ้าง อยากรู้จริง หากมีการเปรียบเทียบกำำไรเจ้าของระหว่างขายแบบอื่นกับขายตรง
cherrypink

โพสต์โดย Pharmacog. » 22 เม.ย. 2010, 06:49

พูดเอาได้ เภสัชกรที่ดีเขาไม่ทำกันครับ
Pharmacog.

โพสต์โดย LeMmOy » 24 เม.ย. 2010, 03:23

ไม่ว่างมากก็คงคิดอะไรไม่ออก.. เลยต้องไปทำงานแนวๆนั้นเพียงเพราะได้ยิน "เค้าเล่าว่า" ว่าทำแล้วรวยอย่างงั้นได้รถได้บ้านได้เที่ยวต่างประเทศ ..

อยากจะบอกว่า ถ้าทำแล้วรวยจริง ผมคงรวยไปนานแล้วล่ะครับ เพราะผมเคยสมัครตั้งแต่เรียนปี1
ล่อลวงเพื่อนมาสมัครต่อตูดกันก็หลายคนอยู่ (บอกตรงๆใครเค้าจะมากันล่ะครับ ฮ่าๆๆ)
แต่ในที่สุด ก็มีแต่ความว่างเปล่า ห้าห้าห้า
ผมยอมรับว่าเคยโดนหลอกมาแล้ว แต่ตอนนี้ตาสว่างแล้วครับ

ที่ผมมีกินมีใช้,ได้มาเรียนต่อต่างประเทศได้ก็เพราะผมทำงานเก็บเงินจากร้านขายยาครับ
ไม่ได้ได้เงินมาจากการขายตรงแต่อย่างใด
ขายตรง มีแต่เสียตัง เสียเพื่อน หว่านล้อม เจอหน้ากันก็จ้องแต่จะหาช่องเปิดการขาย ไร้สาระ ยิ่งทำไปเพื่อนยิ่งเกลียด
ทำงานร้านยา เก็บตังได้เนื้อๆ เห็นเงินกันสดๆทุกสิ้นเดือน ไม่ต้องไปหลอกใครให้มาซื้อของ ทำแล้วมีคนเคารพนับหน้าถือตา

เอานะ อาชีพสุจริต (เป็นพูดคำปลอบใจตัวเองของคนที่หลวมตัวเสียตังค่าสมัครสมาชิกไปแล้ว)
ทำหวังน้ำบ่อหน้าซึ่งไม่รู้ว่ามันจะมีบ่ออยู่จริงหรือไม่มีซักบ่อเลยก็ได้ ห้าห้าห้า

อย่าเชื่อว่ามีคนทำแล้วรวย..
ถ้าทำแล้วรวยจริง ช่วยโอนเศษตังมาให้ผมใช้เล่นฟรีๆหน่อยซักห้าแสนบาทก็พอ
เห็นแต่ละคนขึ้นไปบนเวทีแล้วบอกว่ารับเงินกันเยอะทั้งนั้นนี่นา ห้าห้าห้า

บัญชีธนาคารผม
079-2-26436-8
ธนาคารไทยพานิชย์
สาขาถนนรามคำแหง

ห้าห้าห้า

เชื่อป่าวว่าไม่มีใครโอนให้ผมหรอก
เพราะไม่มีใครทำขายตรงแล้วได้ตังขนาดนั้นจริง

มันเป็นการตลาด มันโม้ มันสร้างภาพ รู้ๆกันอยู่น่า
ทำแล้วบอกบนเวทีว่าไม่ได้ตัง แล้วใครมันจะมาจ่ายค่าสมัครสมาชิก จริงไม๊ ห้าห้าห้า
- เภสัช LeMmOy : อร่อยแท้แม้ไม่ทาอะไร -[/color]
ภาพประจำตัวสมาชิก
LeMmOy

โพสต์โดย ladymoon » 24 เม.ย. 2010, 12:15

เหนื่อยใจ เคยมีเพื่อนมาโทรให้ลองทำ ที่จริงก็อยากช่วยอ่ะน่ะ เลยให้เอารายละเอียดสินค้ามา จะได้ช่วยวางขายในร้าน บัดนั้นจนบัดนี้ยังไม่เห็นเอกสารที่มันว่าประสิทธิภาพสุดยอดจากต่างประเทศ (ในประเทศที่มันบอกว่าสินค้ามันดังมากอ่ะ ไม่มีใครเค้ารู้จักสินค้ามันหรอก) มีที่ไหน สารลดน้ำหนักดูดซึมทางปาก มันเป็นสารโมเลกุลค่อนข้างใหญ่ ดูดได้ไงอ่ะ แล้วมันมีความจำเป็นต้องให้มันดูดซึมเร็วขนาดนั้นเชียว ขนาดยาแก้ปวดประจำเดือน อยากให้ออกฤทธิ์ทันที ยังไม่มีใครทำ ทำไปทำไมแบบนั้นนะ หาจุดขาย ที่ไม่สมเหตุสมผลกันเลย ขายกันแบบโม้กันอย่างเดียว ที่ปวดใจ เภสัชทำกันไม่ใช่น้อยเลยที่เดียว
ladymoon

โพสต์โดย ecarisx » 16 พ.ค. 2010, 11:54

เคยฟังมาทุกยื่ห้อแล้วครับ พวกขายตรงเนี่ย ระยะหลังใครมาชวนทำ ผมบอกเลยว่าถ้าจะคบกันต่อ อย่าได้ชวน ได้ผลตลออดเพื่อนเงียบทุกราย
สนใจสอบถาม 0859919795 วิท ครับ

เวปบิตไว้โหลดหนังhttp://www.bitcountry.com/signup.php?ref=ecarisx
ecarisx

โพสต์โดย Ham bun » 06 มิ.ย. 2010, 01:08

ใครจะขาย เป็นสิทธิของเค้า
แต่ ถ้าขายให้ผู้ป่วยโดยทำในเวลาปฏิบัติเราว่าไม่ค่อยเหมาะนะ
Ham bun

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่