New Document

ปี53 จะมีการพิจารณาเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายใหม่จริงหรือไม่ครับ

ห้องเภสัชกร

ปี53 จะมีการพิจารณาเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายใหม่จริงหรือไม่ครับ

โพสต์โดย เภสัช ชนบท » 17 ม.ค. 2010, 23:34

อัตราเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายที่ใช้ตอนนี้อยู่จะใช้ถึง ก.ย.53ใช่ใหมครับ อยากทราบว่าตอนนี้ขั้นตอนการพิจารณาอัตราใหม่อยู่ที่ส่วนใดแล้วครับ มีใครรู้บ้างเอ่ย? แล้วที่เราตอบแบบประเมินความพึงพอใจอัตราเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายไปแล้วนั้นได้นำไปใช้ประกอบการพิจารณาหรือเปล่าครับ(เพราะส่วนมากตอบว่าของเภสัชน้อยไปมากๆ ) พยายามค้นหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับแต่ทางสภาเภสัชของเราน่าจะมีข้อมูลเยอะกว่า และคงจะได้เข้าร่วมในการพิจารณาอัตราเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายด้วยเช่นเดียวกัน ฝากพี่ๆในสภาหรือพี่ๆที่มีข้อมูลช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะว่ารอฟังผลอยู่เหมือนกันแต่คิดไปคิดมาออกมาหาข้อมูลก่อนดีกว่าเผื่อมีอะไรจะได้ช่วยๆกันครับ กลัวว่าจะมีการประชุมพิจารณากันโดยเภสัชเราไม่มีส่วนอะไรเลยแล้วก็รอเค้าประกาศออกมา....แล้วก็แก้อะไรไม่ได้ .....ฝากพี่ๆ น้องๆ เภสัชทุกๆคนนะครับ ใครทราบข่าวอะไรก็บอกกันด้วยนะครับ..
...........ร่วมด้วยช่วยกันครับ..............
เภสัช ชนบท

Re: ปี53 จะมีการพิจารณาเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายใหม่จริงหรือไม่ครับ

โพสต์โดย namwanrx » 18 ม.ค. 2010, 21:41

เอแล้วจะเป็นหน้าที่ใครดีน้า
namwanrx

Re: ปี53 จะมีการพิจารณาเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายใหม่จริงหรือไม่ครับ

โพสต์โดย white-blue » 26 ม.ค. 2010, 14:48

อืม... เบี้ยเลี้ยงเหม่าจ่ายที่ว่านี้ หมายถึง เรื่อง หลักเกณฑืการจ่ายเงินค่าเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่าย ที่ออกวันที่ 28 พย 51 หรือปล่าวคับ ถ้าใช้ผมลองไปอ่านดูที่หนังสือไม่เห็นเค้าบอกนี้ครับว่าให้ใช้ได้ถึง กย 53 เห็นแต่บอกว่าให้เริ่มตั้งแต่ 1 ธค 51 เป็นต้นไป เพราะฉะนั้นไม่น่ามีการพิจารณาใหม่นะครับ หรือผิดถูกประการใด ท่านต่อไปเชิญชี้แจงต่อครับ
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

โพสต์โดย narongrx » 27 ก.พ. 2010, 22:42

ค่าตอบแทน ประเภทเบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายก็กำลังมีการทบทวน แต่ที่ทบทวนทุก 2 ปี คือการแจ้งพื้นที่ทุรกันดารด้านสาธารณสุข ระดับ 1 และระดับ 2
อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่หัวข้อ พตส. ที่เวปไซต์กระทรวงสธ. มีการกำหนดระยะเวลาให้ใช้ถึง 30 กันยายน 2553
narongrx

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่