New Document

ทำงานเภสัชอย่างเดียว.. จะรวยได้ไหมครับ

ห้องเภสัชกร

Re: ทำงานเภสัชอย่างเดียว.. จะรวยได้ไหมครับ

โพสต์โดย namwanrx » 06 มี.ค. 2010, 22:50

รวยได้ไหมไม่รู้ รู้ว่าวันนี้มีกินมีเก็บ มีรถ มีประกันชีวิต แต่ยังไม่มีบ้าน และก็ยังมีหนี้อีกครึ่งล้าน ชีวิตเริ่มจากไม่มีอะไรมาตั้งแต่แรก เป็นอยู่ประมาณนี้ก็ดีแล้วก็เพราะได้เรียนเภสัชนี่แหละ และคิดว่าดีได้มากกว่านี้อีกถ้าได้เปิดร้านเป็นของตัว ตอนนี้ก็อยู่เวรงกๆๆๆ ฮาฮาฮา เดี๋ยวก็รวย ฮิฮิฮิ
namwanrx

Re: ทำงานเภสัชอย่างเดียว.. จะรวยได้ไหมครับ

โพสต์โดย ibacabal » 13 มี.ค. 2010, 17:18

เปิดร้านเอง ดูแลให้ดี น่าจะรวยกว่าอยู่แต่ในโรงบาลนะ
ibacabal

โพสต์โดย klang-ya » 17 มี.ค. 2010, 23:38

...ทำบุญแล้วจะรวยครับ(ไม่ต้องทำที่วัดอย่างเดียวก็ได้ ทำที่ไหนก็ได้ขอให้ทำสม่ำเสมอ..ทำทุกวันได้ยิ่งดี)..
..เป็นเรื่องไม่น่าเชื่อ..แต่เป็นความจริงครับ..

..และในเชิงปรัชญา คนที่ให้คนอื่นได้ แสดงว่า ต้องรู้สึกว่ามีพอ..ไม่รู้สึกว่าขาด จึงสามารถตัดใจให้คนอื่นได้
ส่วนคนที่ขอ(ยืม)ตลอด แสดงว่า ..รู้สึกว่าขาด รู้สึกว่ามีไม่พอ..จึงเป็นคนจน
"..ทำดีไว้ แล้วจะดี.."
ภาพประจำตัวสมาชิก
klang-ya

ที่อยู่: ร้าน คลังยาเภสัชกร 139/6 หมู่ 1 ต.โชคชัย อ.โชคชัย จ.นครราชสีมา 30190

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่