New Document

มีบริษัทขาย vehicle syrup ไหมครับ

ห้องเภสัชกร

มีบริษัทขาย vehicle syrup ไหมครับ

โพสต์โดย morya » 10 ส.ค. 2009, 09:23

เนื่องจากที่โรงพยาบาลของผมต้องเตรียมยา ทามิฟลูไซรัพ บ่อยมากครับในช่วงนี้
อยากหาซื้อ vehicle syrup สำเร็จรูปเลยครับ เพราะช่วงนี้เภสัชกรต้องมาเสียเวลากับการทำ vehicle syrup มากเลยครับ
ไม่ทราบว่าโรงพยาบาลของเพื่อนเพื่อนที่เตรียมยา syrup เอง ตอนนี้เอาvehicle syrup มาจากไหนครับ
เตรียมเองหรือหาซื้อจากบริษัทครับ
morya

Re: มีบริษัทขาย vehicle syrup ไหมครับ

โพสต์โดย Myristica » 11 ส.ค. 2009, 20:07

แนะนำให้ติดต่อพีๆเภสัชกรที่โรงพยาบาลจังหวัด จะสะดวกที่สุด
ขณะนี้โรงพยาบาลจังหวัดทุกแห่งก็ต้องจัดเตรียมยานี้สำหรับเด็ก
จะมีการนำเรื่องนี้ขอความร่วมมือจากกลุ่มเภสัชกรรพศ รพท.
เพื่อให้การสนับสนุึนน้องๆโรงพยาบาลชุมชน
Myristica

Re: มีบริษัทขาย vehicle syrup ไหมครับ

โพสต์โดย beebee » 11 ส.ค. 2009, 20:24

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ว่า Ora-Sweet SF กับ Cherry Syrup (HUmco) ติดต่อสั่งซื้อได้ที่ไหนคะ จะเอามาเตรียมยา Oseltamivir เหมือนกันค่ะ
beebee

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่