New Document

เภสัชกรคิดอย่างไรคะกับเรื่องสำคัญมากเช่นนี้ ตอบด่วนมากนะคะ

ห้องเภสัชกร

Re: เภสัชกรคิดอย่างไรคะกับเรื่องสำคัญมากเช่นนี้ ตอบด่วนมากนะคะ

โพสต์โดย ruralphar » 27 มี.ค. 2009, 14:58

เยี่ยมครับคุณ iampharmacist :biggrin: :biggrin: :biggrin:
ruralphar

Re: เภสัชกรคิดอย่างไรคะกับเรื่องสำคัญมากเช่นนี้ ตอบด่วนมากนะคะ

โพสต์โดย kero » 07 เม.ย. 2009, 20:31

เห็นด้วยกับเพื่อนผม ข้างบน

พยาบาลในเรตนั้นที่ผู้เขียนกล่าวมา คงมีแต่ใน รพ เอก ชน ซึ่ง เภสัชมากกว่านั้นอยู่แล้ว ใน รพ รัฐ ทุกวันนี้ พยาบาลคงไม่ได้แบบนี้ ได้ วัน off คนไม่พอ ลาขาด ได้ จำกัด เพราะเรามีการไม่รับเด็ก จบใหม่ เข้า สู่ระบบ ทั้งที่ตาม GIS ยังขาดแคลนอยู่ (ปัญหานี้เภสัชก็เกิด ทั้งที่เด็กจบก็เยอะ)

คงต้องวิเคราะห์ขำๆ อย่างเพื่อนว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kero

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่