New Document

พยาบาลได้เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายแล้ว...แล้วของเราไปถึงไหนแล้ว

ห้องเภสัชกร

พยาบาลได้เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายแล้ว...แล้วของเราไปถึงไหนแล้ว

โพสต์โดย เทวดาท่าจะบองส์ » 06 มี.ค. 2009, 20:48

พวกพี่ๆพยาบาลได้กันแล้วนะครับ ยินดีกะเค้าด้วย

ได้1200 กะ 1800 (ผมว่าเค้ายังได้น้อยไปนะ ถ้าเทียบกับหมอ)

แล้วของเราละครับพี่ ไปถึงไหนกันแล้ว....

จะได้เพิ่มมั๊ย หรือของหมอจะลดลงเปล่า (ถ้าพยาบาล เภสัช ได้เรตเดิม ผมว่าของหมอน่าจะลดลงนะครับ)

อิจฉาหมอนิดๆนะ ผมว่ามันมากไป เสียดายเงินนะ(เงินภาษีของเราทั้งนั้น) ทำแบบนี้มันแก้ปัญหาหมอไม่ได้หร๊อก เชื่อผมดิ
เทวดาท่าจะบองส์

Re: พยาบาลได้เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายแล้ว...แล้วของเราไปถึงไหนแล้ว

โพสต์โดย iampharmacist » 12 มี.ค. 2009, 16:29

อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ให้ทำงานให้ดีที่สุด แสดงบทบาท "เภสัชกร" อย่างเต็มความสามารถ

แว่วๆ โรงพยาบาลชุมชนตอนนี้แค่เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ายแพทย์ เภสัชกร ทันตแพทย์
เมื่อคำนวนที่ต้องจ่ายให้ตลอดทั้งปี....พบว่าดิดลบกันไปหลายแห่ง

ไหนจะค่าตอบแทนพยาบาลและเจ้าหน้าที่อื่นๆ ในโรงพยาบาลชุมชน
จากเกณฑ์ใหม่ที่จะเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน 2552 นี้
คิดดูสิครับว่า โรงพยาบาลชุมชนแห่งนึงมีเจ้าหน้าที่ที่ต้องได้รับจากเกณฑ์ใหม่นี้ไม่ต่ำกว่า 40 คนแน่นอน

แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายกัน........
iampharmacist

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่