New Document

อยากทราบรายชื่อนักศึกษาฝึกงานค่ะ

ห้องเภสัชกร

อยากทราบรายชื่อนักศึกษาฝึกงานค่ะ

โพสต์โดย rxcmucm » 22 ก.พ. 2009, 11:41

อยากทราบรายชื่อนักศึกษาเภสัชฝึกงาน+แหล่งฝึก ทุกสถาบัน ในภาคฤดูร้อน จะหาข้อมูลได้จากที่ไหนบ้างคะ
rxcmucm

Re: อยากทราบรายชื่อนักศึกษาฝึกงานค่ะ

โพสต์โดย NJ » 22 ก.พ. 2009, 12:49

ภาพประจำตัวสมาชิก
NJ

Re: อยากทราบรายชื่อนักศึกษาฝึกงานค่ะ

โพสต์โดย banana » 27 ก.พ. 2009, 13:29

อยากได้รายชื่อนักศึกษาฝึกงานปีนี้ที่เป็นหลักสูตร Pharm D ด้วยครับ
banana

โพสต์โดย adRIAmYCin » 27 ก.พ. 2009, 14:00

จะไม่บอกเหตุผลซะหน่อยเหรอครับว่าจะเอาไปทำไม จะว่าไปแล้วมันก็เป็นข้อมูลส่วนบุคคลนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
adRIAmYCin

โพสต์โดย Pharma_Name » 03 มี.ค. 2009, 16:05

การฝึกปฏิบัติงานของนักศึกษา/นิสิตเภสัชศาสตร์นั้นแบ่งออกเป็นสองส่วนครับ

ส่วนที่ 1 การฝึกปฏิบัติงานทั่วไป

ส่วนที่ 2 การฝึกปฏิบัติงานเฉพาะทาง

ส่วนที่ 1 การฝึกปฏิบัติงานทั่วไป
สำหรับนักศึกษา/นิสิตชั้นปีที่ 4 ที่กำลังจะขึ้นชั้นปีที่ 5 จะในภาคฤดูร้อนของชั้นปีที่ 4 แบ่งออกเป็นสองผลัด ปีการศึกษานี้จะเริ่มฝึกในวันที่ 9 มีนาคม 2552 ซึ่งการฝึกปฏิบัติงานแบบนี้จะฝึกรวมกันทุกสถาบัน นิสิต/นักศึกษาจะได้ฝึกรวมกับเพื่อน ๆ ต่างสถาบันในแหล่งฝึกโรงพยาบาล ร้านยา ซึ่งหากนักศึกษา/นิสิตท่านใดต้องการรายชื่อของเพื่อนทั้งหมด ก็คงต้องไปขอรายละเอียดจากอาจารย์ผู้ประสานงานการฝึกงานของสถาบันของตนเองนะครับ

ส่วนที่ 2 การฝึกปฏิบัติงานเฉพาะทาง
สำหรับนักศึกษา/นิสิตชั้นปีที่ 5 (สำหรับหลักสูตร PharmD ฝึกตอนชั้นปีที่ 6) จะฝึกแยกกัน แต่ละสถาบันจะแยกกันทำ แยกกันส่ง แหล่งฝึกก็ไม่เกี่ยวกัน ถ้าอยากทราบว่าใครฝึกที่ไหน ต้องไปติดต่อที่สถาบันนั้นครับ

สำหรับวัตถุประสงค์ของการถามเรื่องนี้นั้น มองในแง่ดีผมเองคิดว่า น้อง ๆ คงอยากรู้ว่าจะได้เจอเพื่อนสถาบันไหนบ้างที่แหล่งฝึก เผื่อจะได้แชร์ค่าห้อง หรือค่าเดินทาง
Pharma_Name

โพสต์โดย Pharma_Name » 04 มี.ค. 2009, 16:01

ผมโหลดรายชื่อนักศึกษาฝึกงานที่คุณ NJ โพสต์ไว้ไปอ่านดู แล้วรู้สึกว่า..............

บางมหาวิทยาลัยขาดแคลนแห่งฝึกขนาดหนักเลยครับ ถึงขนาดต้องขดเพิ่มในบางแหล่ง และบางแหล่งฝึกก็ขอจำนวนนักศึกษามากเกินไป เช่น บางรพ.ขนาดแค่ 30 เตียง อัตราการครองเตียง 20 เตียง รับนักศึกษาไปตั้ง 6 คน ก็ไม่รู้จะเอาไปทำงานแทนพี่เภสัชกร หรือว่าอย่างไรกัน สงสัยเหมือนกันว่าอาจารย์ที่คณะโทรไปบีบคอขอให้รับเพิ่มหรือว่าแหล่งฝึกขอรับเอง
Pharma_Name

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่